ไฟเบรกมือค้างทำไงดี

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย mosion, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mosion

mosion New Member Member

21
    1
    0
    ไฟเบรกมือค้างทำไงดี เช็คระดับน้ำมันเบรกแล้ว ขอบคุณล่ว
    งหน้าคับ

2. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    ของผมเคยค้างนะครับ.....ลองดูที่ใต้แป้นเหยียบเบรคนะครับมันจะมีตัวรับปุ่มเบรคอยู่แถวก้านเเหล็กจะมีลักษณะเป็นสี่เหลี่ยมนะครับมันอาจจะแตกหรือหักต้องหาแผ่นตะกั่วหรือพลาสติดแข็งๆแต่อย่างหนามานะครับติดกาวสองหน้าไปลองแทนของเก่าที่หักนะครับ.....(ของผมใช้แผ่นตะกั่วที่ตั้งศูนย์ล้อนะครับเพราะมันต้องรับแรงกดด้วย).......ลองดูนะครับหรืออาจเป็นกรณีอื่นอาจต้องท่านอื่นนะครับเข้ามาแนะนำนะครับ

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไฟเบรคมือไม่ใช่หรอ ก็ดูสวิทซ์ตรงท้ายด้ามเบรคมือครับ สวิทซ์มันอาจจะเสียหรืออะไรหลุด

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ถูกต้องนะครับ.........................:D:D:D

5. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0

:sad::sad:

6. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    เช็คลูกลอยในกระปุกน้ำมันเบรค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้