อยากรู้ว่าสิ่งนี้คืออะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย por3088, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. por3088

por3088 New Member Member

2
    0
    0
    ผมพอดีได้เห็น เจ้าสิ่งนี้ รบกวนเพื่อนช่วยดูหน่อยครับตามลิงค์

http://www.pantipmarket.com/shop/shopprint.php?id=19159

ผมอยากรู้ว่าตัวPHON E-TURBO e-280, e-380 และ e-450

มีข้อดี ข้อเสียอย่างไร แล้วมีเพื่อนๆเคยติดมั๊ยครับ

แนะนำมาเต็มที่เลยนะครับ อยากรู้จริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มันก็น่าจะคล้ายๆกับ Super Charge ที่ใช้มอเตอร์ไฟฟ้าแทนที่จะเอาจากมูเล่ + Intake Charger ครับ

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เห็น มานานแล้วคับ ฮิตกันใน หมู่ แลนเซอร์คลับ ต่อมาลามไปวีออส มาสด้า 3 แล้วก็ Fd เห็นคนใส่บอกว่าขับสนุก ผมว่า มันกินไฟแบต มาก เพราะมอเตอร์ความเร็วรอบสูงมาก ถ้า ลูกปืน ไม่ดี คงพังไว แต่เอามาลองสนุกๆ คงไหว อีกอย่างเมืองนอกเค้าเรียกว่า Electric supercharger ไม่รู้ว่า ไทยประดิษฐ์ จะเทียบเค้าได้หรือเปล่า

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าสนนะ แต่น่าจะลองขึ้นไดโน ทดสอบดูให้เห็นชัดเจนก่อนนะครับ จะดีมาก

5. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    แล้วมันเพิ่มประสิทธิภาพได้ขนาดไหนคับ...

6. por3088

por3088 New Member Member

2
    0
    0
    อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจะแรงจิงมั๊ยนะครับ
    เห็นเจ้าของร้านบอกว่ามีรถรุ่นเราไปติดมานะครับ แต่ไม่ทราบว่าอยู่ในคลับเรารึป่าว
    ถ้าใครติดแล้วบอกหน่อยนะครับ อิอิ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เคยสนใจเช่นกัน แต่ราคาเป็นหมืน สำหรับผมผมว่าไม่คุม กับผลที่ได้ เอาไปทำอย่างอืนได้ตั้งเยอะ แถมถ้าเพิ่มแต่อากาศแต่ไม่จูนน้ำมันเพิ่ม มันจะไม่สมูทอะครับ คิดว่านะ แล้วมีคนบอกว่าไม่ทนใช้ไปสักพักใบกับมอเตอร์เสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้