แต่งรถโดนจับมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ObiO, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    คืออยากแต่งมั่งอะครับ แต่กลัวโดนจับข้อหาดัดแปลงสภาพรถอะครับ แล้วพวกไฟหน้ากับไฟท้ายที่เป็นแนวเรชซิ่งเนี่ยตกประมาณเท่าไหร่ครับ
    (แย่จริงเลย ดวงไม่ดีแต่เช้า มีใครก็ไม่รู้ มาชนประตูด้านคนนั่ง ยุบไปเลยครับ ต้องไปเคาะใหม่อีก เซ็งทีเดียวเชียว ใครพอทราบราคามาบอกกันหน่อยครับ รุ่นควีนอะครับ):cry:

NooM Cobra และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่โดนหลอกครับ ถ้าโดนผมโดนก่อนครับ อิอิ

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ไม่โดนหรอกคับ........ให้อยู่ในขอบเขต
    ---------------------------------------------------
    เสียงท่อไม่ดังเกินไป มีตัวกรองไอเสีย เพื่อไม่เพิ่มมลพิษให้มากไปกว่านี้
    เปลี่ยนเครื่องอย่างถูกหลักกฎหมาย
    โหลดเตี้ยพอดีๆ ไฟหน้าไม่ต่ำกว่า 40 ซ.ม. วัดจากพื้น

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามผู้มีประสบการณ์ครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่มีใครกล้าจับหรอกครับเพราะรถเราสวยครับ

NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  6. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ไม่โดนครับ แต่งแบบพอดีพอดีนะ ประหยัดงบด้วย สวยแบบพอเพียง อิอิอิ

ไฟหน้าแนว เรซิ่งของ nv นี่ต้องบอกว่า ม่ายมีนะครับ (เซ็งเหมือนกัน) ถ้าอยากสวยแบบไม่เหมือนใครต้องแปลงใส่เอาครับ ดูอย่างของตาป๊อปกะตาเล็กเป็นตัวอย่างก็ได้ครับ

ส่วนไฟท้ายมีขายครับ ราคารอแจ๊คมาบอกนะ ตอนนั้นเห็นขายอยู่อ่ะครับ

7. โดนจับก็ 100 บาทขาดตัวครับ จ่ายหน้างาน

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โดนบ่อยล่ะจิ555

9. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ไม่โดน ครับ....ถ้าโดนก็โดนกัน หมด club แล้ว ไม่ได้ไปแข่งตามท้องถนน หลวง..

10. ก็ไม่บ่อยครับแต่โดนประจำเวลาลงจากทางด่วนบูรพาวิถี 100 บาทขาดตัวทุกที่ ผ่านตลอด จน ตร.หน้าเดิมๆมันจำได้แล้ว แค่เปิดกระจกยิ้มให้ ถามสารทุกข์สุกดิบ แล้วก็จ่าย 100 บาท จบ.....ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด เดี๋ยวมันเอาหนักกว่านี้

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แล้วโดนเรื่องอะไรอ่ะ บอกพี่ๆน้องๆในนี้มั่ง เผื่อเป็นแนวทาง ลงบูรพาวิถีแล้วไปไหนมาล่ะครับ

12. ผมทำงาน 2 ที่ครับ กทม. และ พัทยา ก็เลยโดนบ่อยครับ ส่วนข้อหายอดฮิต คือดัดแปลงสภาพรถครับ โหลดเตี้ย จับความเร็ว วิ่งขวา ฯลฯ แล้วแต่ว่ามันจะนึกอะไรออก นึกอะไรไม่ออกมันก็บอกอันแรกครับ

13. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    เหมาจ่ายร่ายเดือนไปเลยดีมั้ย

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ทำบัตรสมาชิก........บริจาคทางหลวง...........ไปเลยครับ

15. แต่งหล่อ แต่งสวยทั่วๆไป ไม่โดนหรอก นอกจากจะซวยไปเจอพวกหิวโซ ก็ต้องให้มานไป ขี้เกียจเถียง
    กะมาน

16. ช่ายแล้วครับขี้เกียจเถียงเดี๋ยวยาว บางที 50 บาทมันยังเอาเลยอ่ะ แต่ก็ดีถูกดี ต่อเล่นๆนะดันได้อีก...555แต่ก็ไม่คิดอะไรมากถือว่าช่วยๆกันไป ตร.เดินเดือนน้อย แต่เมียน้อยเยอะ...

17. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ถ้าตั้งด่านที่ไรผมไม่เคยรอดเลย
    โดนประจำข้อหาดัดแปลงสภาพรถ(โหลด)
    200 ร้อยบาทมีใบเสร็จครับ

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อ้าว โดนเหมียนกานเหรอเพ่555

19. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    เง้อ แล้วไฟท้ายล่ะครับ พ้มรออยู่นะว่าราคาเท่าไหร่อะ

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อะครับ 1600 -1800 แล้ว แต่ ฝีมือ
    แต่ตอนนี้ ของหมดแร้น หายาก มากมาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้