รบกวนถามผู้รู้ R30หน่อยคับผม

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย tiaw_joe, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    มีข้อเปรียบเทียบระหว่าง cefiloA31กับskylineR30 หน่อยครับ
    แล้ว R30 นำมาแต่ง dirft พอไหวรึป่าวครับรบกวนเกจิทั้งหลายช่วยตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง อะไรนะรอเพื่อนๆมาตอบ ผมว่าเอามาทำดริฟมันก็ได้อยู่แต่คงทำเยอะอะครับ
    อีกอย่าง อายุมันเยอะแล้ว ทำสวยจะเหมาะกว่า แต่ถ้าทุนหนาก็เชียร์ให้ทำครับ จะได้แจ้งเกิดในแนว
    คลาสสิค ดริฟบ้างครับ ออที่ต้องทำแน่คือ เพลาท้ายต้องเปลี่ยนแน่ของเดิมติดรถมันเป็นคานแข็งครับ
    ก็หาอิสระมาใส่ซะ
    เดี่ยวรอเพื่อนมาเสริมครับ

3. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    คิดดูดีๆก่อนนะครับ

เซฟอะไหล่เพียบ

R30 มิดทีจะหาอะไหล่ที่ใหนล่ะครับพี่น้อง

ยกตัวอย่างให้เห็นภาพ

สมมติว่าดริฟระดับเทพ เจอพวกหมั่นใส้วางมิดหรือจิ้มตูดไฟท้ายแตกกันชนแหกมาที จอดหาอะไหล่ยาวเป็นเดือนล่ะครับ

4. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    R30 แก่ แล้วครับ เครื่อง เดิม 114 ม้า(L20B ) แค่คงเปลี่ยนใช่ไหมครับ...

A31 ดูเหมือนอะไหล่ควรจะหาง่ายกว่านะครับ

เพียงแต่อาจรุ้สึกโหล ๆในใจ

ผมว่า ทั้งคู่อาจไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีนักนะครับ(ความเห็นส่วนตัวจริงๆ)

เพราะว่า ทั้งสองรุ่นออกแบบมาเพื่อเป็น รถวิ่งทางไกลได้ไม่เมื่อยก้นซะมากกว่า

แนะนำให้เล็งรุ่นอื่นไปเลย ที่ตัวถังเบาๆ น่าจะดีกว่าไหมครับ

5. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ตอบแบบตรงสายงานเลยนะครับ........ผมไปเล่นดริ๊ฟกับน้องๆๆทุกอาทิตย์อยู่แล้ว
    แกงค์ผมจะมี เซฟที่เพิ่งเซ็ทมาสำหรับดริ๊ฟเสร็จมาหมาดๆๆ 3 คัน

ตอบเลยว่าไม่คุ้มครับ........รถจะเอา30มาเล่นดริ๊ฟ......ถ้าเป็นเซฟฟิโร่ เอามาทำ ต้องมี
    2- 4แสน นี่คือสเต็ปต้นๆๆมีแค่ เครื่องช่วงล่างกับอุปกรณ์ ที่จำเป็นนะครับ....ไม่เกี่ยวกับ
    ยาง หรือส่วนอื่นที่ต้องขนมา ในแต่ละครั้งขณะเล่น.......( นี่แบบที่พวกผมทำนะครับ)

แต่ผมเห็นบางคนรถ ไม่ได้ทำอะไรมามาก แพร์ท้ายก็ไม่ได้เปลี่ยน แต่ ก็เล่นได้เพราะใจรัก
    แต่หลังเลิกเล่น งานเข้า บานเลยพูดง่ายๆๆได้ไม่คุ้มเสียรถ............นี่ขนาดเซฟฟิโร่นะ

มาพูดถึง 30 เดิมๆๆมันคานเเข็ง แค่คิดจะแปลง ห้อยแพร์ท้ายให้ได้ เซ็นเตอร์ยังยากเลยครับ
    หาอู่ทำดีๆๆและจบยากครับ........ยิ่งต้องเอามาโยน หนักๆๆ ไม่ต้องพูดถึงเตรียมใจไว้เลย
    แพร์ท้ายมีขยับแน่ๆๆ แต่ ถ้าหา ของ 30 เดิมๆๆตัวนอกมาใส่ ไม่เท่าไหร่.......แต่ถ้าใส่แพของ
    32 หหรือ 33 เข้าไป ฐานล้อจะกว้างขึ้นอีก..........เปอร์เซ็นต์ที่ ตัวถัง จะฉีก มีสูงขึ้น แน่นอน.......
    และค่าใช้จ่ายในการเล่น ต้องยอมรับว่าค่อนข้างสูงนะครับ.........ถ้ายิ่งเอารถเก่าไทเล่น ยิ่งน่าเป็นห่วง

.แต่ถ้าจะทำจิงๆๆ
    ผม แนะนำ อู่ ชาวแกงค์ สิงสถิตย์อยู่ที่ ....INJECTION....ข้าวแกง 1000 แรงม้าคับ
    อยู่ปทุมธานี.........โทรปรึกษาได้ครับ.....ลูกเจ้าของอู่ บ้าดริ๊ฟทั้งพี่และน้อง....
    ถ้าจะเอาเบอร์บอกนะครับ.................เด๋วเอามาลงให้

ขอตอบแบบหวังดี...........เก็บไว้เถอะครับ.........ผมเองก็ใช้ 30.......และไปดริ๊ฟกะพวกมันทุกอาทิตย์
    มันชวนกันยิ๊กๆๆๆ แถม มีคนยื่นโปรเจค.......ให้ผมมาหลายรอบ......ยังใงผมก็ไม่ทำเชื่อผมเถอะ
    เสียดายของครับ............นับวันยิ่งหายากขึ้นทุกทีแล้วด้วย.............เอาไว้ขับหล่อๆๆให้ลูกชายไว้ดู
    ตอนเราแก่ดีก่า

6. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    หล่อตอบได้ใจมาก อยากทำแต่ตังไมถึง

7. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความเห็นและแนวทางครับ ผมตาสว่างซักที จริงอยากได้ที่มันแปลกๆออกไปอะครับเพราะว่าเซฟบอกตามตรงว่าโคตะระโหลเลย ก็เลยคิดมาแว้ปๆ เออ R30 น่าขับดีราคาก็ไม่สูง จากการรับฟังความคิดเห็นแล้วก็คงเล่นเซฟไปก่อน ไว้มีตังต้องหาเพิ่มมาซักคันแล้วครับ รุ่นนี้เล็งไว้นานแล้วครับ

โฮ้ย...พี่หล่อตอบวรรคสุดท้ายซะเหมือนจะอายุขึ้นเลข 4 เลยพี่.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้