สมาชิกใหม่เพิ่งซื้อ ke30 มากะให้ลูกหัดขับถ้าเป็นแล้วค่อยซ่อมสี ดันเติมน้ำมัน แกสโซฮอลล์ 91 เต็มถังซะ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย v_ken, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. v_ken

v_ken New Member Member

45
    0
    0
    สวัสดีครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิ่งซื้อke30 4 ประตูมา กะจะให้ลูกหัดขับเกียร์ธรรมดาครับ แล้วดันลืมตัวไปครับ เติมไปเต็มถัง ประมาณ 32 ลิตร(มีน้ำมันที่ติดรถมาเหลืออยู่บ้าง)เลยครับ ไม่ทราบว่าจะต้องถ่ายออกแลย หรือ 1 ถังจะยังคงไม่ทำให้พัง:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2008
  2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตอนนี้ใช้ไปนิดนึงก่อนแล้วหาเบนซิน 91 มาเติมผสมดีกว่าครับไม่ต้องถ่ายออกครับ
    ตอนแรกๆอาจจะหนืดๆไปหน่อยตอนวิ่งแต่เติมผสมไปจะช่วยได้ครับ

3. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    รีบใช้ให้หมดให้เร็วที่สุดอะครับแล้วก็เอา 91 ธรรมดามาเติม
    ถ้าทิ้งไว้นานสายยางอาจรั่วได้ครับ

4. tonspeed

tonspeed New Member Member

15
    0
    0
    :Dจู้ๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้