ขอความเห็นหน่อยคับเกี่ยวกับ VOLKSWAGEN CARAVELLE GL

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย monster_akk, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monster_akk

monster_akk Guest

0
    0
    0
    ขอความเห็นหน่อยคับเกี่ยวกับ VOLKSWAGEN CARAVELLE GL ตัว T3-4 คับ
    เห็นว่าราคาไม่แรงมาก จะซื้อมาเอาไว้พาคนป่วยที่บ้านไป รพ. คับ ไม่ได้ใช้งานหนัก แต่ก็อยากทราบข้อมูล ว่าน่าใช้ไหม เช่น
    ราคาอะไหร่+อู่ให้บริการ (บ้านผมอยู่สมุทรปราการ คับ) ขอบคุณคับ

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    จิงๆแล้วรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นนึงที่น่าใช้มาก เครื่องและช่วงล่างดีครับ ถ้านำไปติดแก็ซจะประหยัดมาก ส่วนเรื่องการซ่อมบำรุงนั้น ถ้าหาร้านข้างนอกคงยากหน่อย ส่วนมากจะเข้าศูนย์ครับ ยังไงรองค้นกระทู้เก่าๆดูครับมีตอบอยู่ที่ละเอียดกว่านี้ครับ

3. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    ดูราคาอะไหล่ด้วยนะครับ

4. mayuct

941
    4
    0
    ใช่ครับ ราคาอะไหล่ก็อีกสาเหตุ1ที่คนไม่ค่อยใช้รุ่นนี้กันครับ แต่ก่อนก็เคยมีอยู่ในคลับคันนึงตอนนี้เค้าขายไปแล้วครับ รู้สึกว่าผมเคยรู้มาว่า แค่เปลี่ยนลูกหมากนิ รื้อช่วงล่างเกือบหมดครับ

5. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

น่าใช้มากๆครับรุ่นนี้ ต้องเป้นตัว T4 น่ะครับ

ถ้าบำรุงรักษาถึงๆ จบครับ

ใช้ยาง

ดูแลแค่ น้ำมัน เครื่อง และเกียร์ จบครับ

6. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ^^^ นี่แหละครับผู้ใช้จริง ตอนนี้ไปขับ wish ซะแล้ว

7. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    มาแว็ปดู

8. mayuct

941
    4
    0
    แถม วิช เทพสะด้วย 555+

9. นะโม

142
    0
    0

ผมตอนนี้ซื้อรถตู้ L 300 มาอีกคันแล้วครับ

ว่าจะมาแจมด้วยซะหน่อย

รอหาล้อขอบ 19 มาใส่ ซะเลย

10. mayuct

941
    4
    0
    แหม........ตาโอม แต่ล่ะโปรเจ็คนิ สุดๆทั้งนั้นเลยน่ะ เกรงใจลุงป้าน้าอาเค้ามั่ง 555+

11. นะโม

142
    0
    0
    กลัวตามใน van only ไม่ทันอ่ะครับ

อิอิ:D

12. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    55555555

13. นะโม

142
    0
    0
    ตอนนี้ได้รถมาแล้ว ใส่ขอบ 19 เรียบร้อยแล้ว

ว่างๆจะไปแจมด้วย

14. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    พี่โอม ขอชมเจ้า l300 ล้อ19 หน่อยสิ ล้อ19 ขั้นเทพ ลงรูปให้ชมหน่อยจ้า

15. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ขอเบิ่งด้วยคนค๊าบบบ

แล้วมันเลี้ยวได้ไหมนั่นขอบ19อ่ะ
    ของผม15ยาง205/60ยังเกือบติดเลยอ่ะ

16. mayuct

941
    4
    0
    รถคุณ pep นิ l300 สีน้ำเงินป่ะครับ เมื่อเช้าเหงแถวๆก่อนถึงแยกบางพลัด ม่ะรู้ใช่เปล่า อิอิ

17. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ใช่คับ พ่อเอาไปใช้แล้วคับ รถพ่อเข้าอู่ทำสีติดแก๊ส
    ตอนนี้ผมขี่มอไซคับไปไหนมาไหนคนเดียวประหยัดกว่าเยอะ555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้