"อุปกรณ์ประหยัดแก๊ส..." ใช้ได้จริงป่าว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ต๊อดตี๋, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต๊อดตี๋

ต๊อดตี๋ New Member Member

33
    6
    0
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ#376

พอดีไปอ่านเจอในเวปพันธุ์ทิพย์ สะดุดตาเรื่องของอุปกรณ์ประหยัดแก็ส
    เห็นรูปประกอบลงข้อความไว้ว่า "Photo by Mr.Jane"
    เลยไม่แน่ใจว่าใช่คุณเจน..สมาชิกในคลับนี้หรือเปล่าครับ (ผมค่อนข้างมั่นใจว่าใช่..นะ)
    ถ้าใช่จริงคงต้องรบกวนขอความรู้หน่อยแล้วครับ และคงไม่ใช่ผมคนเดียวแน่ๆ น่าจะมีอีกหลายท่านสนใจกัน

ตอนนี้ได้ผลอย่างไรบ้างแล้วครับคุณเจนจะได้บอกต่อๆให้กับพี่ๆน้องๆในคลับไปช่วยกันทดลอง
    ใครทดลองแล้วได้ผลยังไงช่วยแจ้งผลด้วยครับ ของดีดีมีไว้เพื่อแบ่งปันชาวแก็สครับ

ลองคลิกไปอ่านกันตามลิงก์ดูครับ...
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=mr-jane&month=17-06-2008&group=2&gblog=1

ขออีกอย่าง : ตำแหน่งการติดแม่เหล็กและการทำกล่องใส่หน้าตาเป็นอย่างไรอธิบายพอเป็นวิทยาทานก็ดีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มารอฟังด้วยครับพี่เจน:D:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น้องเจนเราลองแล้วเห็นว่าได้ผลนิ

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    โอ้วววววว
    กำลังว่า วันนี้จะมาทำในนี้ให้อ่านกัน
    มีคนดึงมาก่อนซะแล้วอ่ะ งอลลลลลล............

5. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    แล้วสรุปว่ามันดีหรือไม่ดีอย่างไงครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ รออ่านอยู่ กำลังจะติดแก๊สแล้ว แล้วอุปกรณ์ที่ว่านี่ราคาเท่าไรครับ

6. mr_janes

352
    31
    0
    เอางี้ดีกว่า
    ท่านใดที่สนใจ
    เข้าไปอ่านที่ Blog ผมเลยละกัน
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=mr-jane
    แล้วถ้าไม่เข้าใจ อะไร ตรงไหน
    ก็ Add MSN มาโลด
    [email protected]
    หรือ ถ้าไม่สะดวก
    จะถามใน Blog ผมเลยก็ได้
    เดี๋ยวเข้าไปตอบให้คับ

7. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    มันประหยัดจิงหรอ
    แล้ว...วิ่งทางยาว ๆ บ่อยมั้ยเจน

8. mr_janes

352
    31
    0
    ถ้าช่วงต้นเดือน ก็วิ่ง รามอินทรา-พระราม 2
    โดยขึ้นด่วนดินแดง เป็นว่าเล่นอ่ะคับ
    แต่ช่วงนี้ งดวิ่งยาวคับ เงินเดือนยังไม่ออก
    ไม่มีปัญญาเติมแก๊ส อิอิอิ

9. ต๊อดตี๋

ต๊อดตี๋ New Member Member

33
    6
    0
    มาอัพๆ

ต้องขออภัยเจ้าของ blog ด้วยครับ
    นี่เจ้าตัวกำลังจะมาโพสนะเนี่ย ผมแอบตัดหน้าเขามาก่อนซะละ:eek:
    ใครอ่านแล้วสงสัยหรือสนใจยังไงก็ไปตามลิงก์ของคุณเจนได้เลยครับ
    เจ้าตัวรอไขข้อสงสัยอยู่ครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่มีแก๊สครับ

11. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    น่าสนใจมากครับ ขอบคุณสำหรับสาระดีๆ

เดี๋ยวจะไปทดสอบดูบ้าง..............ประกบด้านที่เป็นคนละขั้วให้ดูดกันใช่มั๊ยครับ :D:D ต้องไปลอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2008
  12. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    เดี๋ยวซื้อมาทดลองบ้างดีกว่าาาาาา :D

13. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    หาข้อมูลมาคะ มีคนบอกว่าใช้แม่เหล็กใน HD ของเครื่องคอมฯ ได้เพราะเป็นแม่เหล็กแรงสูง เดี๋ยวจะไปแกะมาลองคืนนี้คะแล้วจะมารายงานผลคะ( พี่เค้าบอกว่าต้องจูนแก๊สหลังติดตั้งด้วยนะคะ)

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระวังๆกันด้วยนะครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้