3d อยากยัด h22

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย AcuraRSX, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    สามารถทำได้ไม๊ครับ ถ้าได้ ต้องแปลงรึป่าว
    เพราะราคาบี16เอแพงเหลือเกิน 5.5-6หมื่น
    h22 - 3.6หมื่นเอง แรงก่าอีกตะหาก
    พอดีอยากเปลี่ยนเครื่องให้เข้ากับระบบแก๊สซะหน่อยอะครับ
    แนะนำทีนะครับผม
    ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบ:cool:

2. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    เคยเห็นรุ่นพี่วางในeg 4d เต็มๆคับ แน่นห้องเครื่องเลย เห็นพี่เค้าว่ามานมีปัญหาเรื่องความร้อน แล้วก้อน้ำหนักที่เพิ่มมากขึ้นด้วย ส่วนตัวผมว่ามานไม่เหมาะอ่ะคับ น่าจะเล่นในรุ่นที่ใกล้เคียงกันมากกว่า ก้อไล่ไปตั้งแต่ ZC 120ม้า(ไม่เทคนะตัวนี้ถูก) , D15B 130 ม้า 2ตัวนี้รู้สึกจะอยู่ใน integra ช่วงปี90-93 แต่d15 จะใหม่กว่า(มีวางอยู่ใน3dด้วย) แล้วก้อตัว B16A อย่างที่นิยมกัน ถัดมาก้อ B18C มีอยู่ 3 ตัวมั่งใน integra ล้วน 170 กับ 200 ม้า ในtype r แค่นี้ก้อน่าจะเพียงพอให้เลือกเล่นนะคับ ถ้าตังเยอะก้อตัวนี้เลย K20A ตัวนี้วางได้รู้สึกเค้ามีชุดคิตขายด้วยน้ำหนักตัวไม่มากแถมได้ม้ามาประมาณ 220 ตัว แรงซะใจแน่นอนคับ ตัวนี้จะวางใน ep3d ด้วย(type r นะ)

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ทำกันเยอะแยะไปครับ ชุดคิทติดตั้งก็มีขาย มันจะออกจะแน่น และหนักไปหน่อยสำหรับ 3d

4. แล้วค่าแปลงล่ะครับ มันเพิ่มขึ้นตามมานะ ช่วงล่างต้องรับภาระเพิ่มขึ้นเยอะ
    ถ้าวิ่งยาวๆก็โอเคล่ะครับ แต่เวลามุดรถเวลาหน้าหนักขับลำบากขึ้นนะครับ เวลาเลี้ยวน่ะ
    ปกติ3dมันดีที่เบา แต่ถ้ายัดh22 กับถังแก๊สเข้าไปอีก แล้วทำให้บาลานซ์ผิดไปมากเนี่ย
    แบบนี้หาแอคคอร์ท ไม่ก็พีรูดดีกว่าครับ

ปล.เรื่องความแรงผมไม่เถียงนะ แต่เรื่องประหยัดเนี่ย ลองคำนวณค่าอื่นๆดูอีกทีนะครับ

5. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    มีพี่ที่รู้จักกันวางHในซีวิคอ่ะคับแต่เป็นตัวEF เวลาเปลี่ยนสายพานTiming ต้องยกเครื่องออกมาเปลี่ยนนะคับ

วางไปผมว่ามันก็ไม่คุ้มอ่ะแรงสู้B16ไม่ได้น้ำหนักเครื่องมันเยอะกว่า แปลงเยอะด้วยคับไปๆมาๆราคาจะพอๆกันอ่ะ

6. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    B20 ดีไม๊คับ แรงบิดเยอะๆ แปลงน้อย งบเท่าๆกัน แรงน้อยกว่า

7. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    เดิมๆก้อ B16 นี่ล่ในเมืองก้อไม่แพ้ใครเลยนะ
    เทคนี่ดั๊ง ดัง

8. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ข้อเสนอสำหรับรถที่ยังไม่ได้เปลี่ยนเครื่องครับ
    D15B 3Stage VTEC เกียร์ธรรมดา+LPG ระบบหัวฉีด จบที่.....7หมื่น มันส์ได้ในราคาประหยัด (เชื้อเพลิง)

9. Jojo123

Jojo123 Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คราคาที่ร้านนนทนรีกลการ พระราม3 สิ ผมว่าไม่แพงนะ ผมซื้อประจำของสวยใช้ได้

10. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    ขออณุญาติถามนะครับ
    แล้วถ้าเป็น F20C ฝาฟ้า ใน3D จะหมดเท่ากันรึเปล่าครับ
    แล้วจะมีผลยังไงบ้าง เคยเห็นESเค้าใส่
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้