ใครต่อไฟตัดหมอกเป็นบางคร๊าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมเป็นรถไทเกอร์ ดีโฟดี ตอนนี้ยังไม่มีอุปกรณ์เลยคับ ไปศึกษามาก้อรู้ว่ามี
    1.สวิตไฟตัดหมอก 2.ดีเร ไม่รู้เขียนไม่ถูกคับ 3.สายไฟ 4. ขาดไม่ได้ไฟตัดหมอกคับ
    อยากรู้ว่ามันต่ออย่างไรคร๊าบพี่คนไหนเคยต่อเองบางอา เอาแบบไฟหรี่ติดด้วยน่ะคับ เหมือนที่ติดออกมากับห้าง ผมเคยถามพี่ที่ขับไทเกอร์4 ประตู สีขาว
    พี่เขาเคยทำแต่ตอนนี้ติดต่อไม่ได้เลยคร๊าบ เลยต้องเพิ่งตัวเอง อิ อิ
    จนปัญญาจริงสงสัยต้องเข้า 0 อยากเอาไฟเหลืองจี้ตูดเขาบาง ( ไม่รู้จะทำได้เปล่ารถไม่แรงซะด้วย )

2. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    พอถามเรื่องไฟ?? ไปไม่เป็น งงเจงๆ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ถามเรื่องไฟไม่รู้.....แต่เรื่องเจ้าชู้น่ะไม่มีจ้า.55555555555555555555+

ผมว่าไปจ้างร้านไดนาโมต่อดีกว่าครับไม่กี่ร้อยหรอกครับถ้าไม่รู้ต่อเองมันเสี่ยงครับช๊อตตูมตามขึ้นมารวนทั้งคันนะครับ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    หาโคมให้ได้ชุดสายไฟประดับยนต์มีขายครับ
    ถูกกว่าทำเองด้วย

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดให้ ที้งการต่อ Relay สวิทซ์
    จะเอาไฟหรี่ติดไม่ยากเอาจากแผง ฟิวส์ข้างในใต้พวงมาลัย ปลอกสายแล้วแหย่เข้าไป
    เอามาผ่าน สวิทซ์ไฟตัดหมอกแล้วผ่านให้รีเรย์ทำงานอีกที
    มันจะสั่งให้รีเลยืต่อจากแบตเตอร์รี่ ไปยังไฟตัดหมอก
    ตามรูปที่จัดให้ ครับ

6. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณพี่ทุกคนน่ะคร๊าบอูสาเข้ามาตอบ ขอบคุณคร๊าบ

7. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ผมได้โคมมาแล้วน่ะคับ เป็นของ สเปอร์ไลเดอร์ อ่ะคับ แต่ชุดไฟไปทำที่ไหนหรอคับ มีเบอร์ไหมคับ ขอบคุณคับ

8. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณมากเลย ได้ความรู้มากเลย แต่ ดูแล้วมันอยากน่ะคับ พี่ ถ้ามีรูปยิ่งดีเลย
    ผมไม่คอยเป็นกลัว ไฟรวนอีกต่างหาก ขอมากไปเปล่านา

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของผมเองซื้อ สายไฟที่เขาทำมาครับ
    จะมีสวิทซ์มาให้ด้วย พร้อมรีเลย์ ส่วนสายสัญญาณ
    ดึงมาจากไฟ หรี่แผงไฟช่อง ฟิวส์ ใต้พวงมาลัย ทางขวามือ
    เอาสายไฟแหย่ แล้วเอาฟิวส์ ไฟหรี่กดใส่กลับเข้า ช่องเดิม
    ปล. แอร์หลัง ไล่ฝ้าหลัง ผมก็ใช้แบบเนี่ยเลย
    ส่วนถ้าอยากทำ จริงๆ แน่นำ เมืองใหม่ รังสิต
    แบบแถบจะอุ้มรถเข้าไปทำเลย ลองดูดิ
    รูปที่ผมให้ ชัดเจนสุดแล้ว ต่อตามรูป 2 รับรองไม่ผิดไม่วางยา
    ผมต่อใช้มา 4 ปีแล้วระบบไฟผมยังปกติเลย ถ้ามี ฟิวส์ต่อ ไม่ต้องกลัว
    เห็นบอกว่าได้โคมสปอรืทไลเดอรืมา รู้สึกว่ามันจะเล็กนะโคมไฟ
    เพราะกรอบกันชนที่จะเจาะมันใหญ่ ต้องเปลี่ยนกันชน หรือไม่งั้น
    หาโคมที่มันเป็นของแต่ง D4D 4x2W ดู หรืออาจจะต้องเสริม กรอบมัน

10. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ขอบคุณคร๊าบ แล้วสายไฟหาซื่อมาทีไหนหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้