Power Amp ขับ Sub 15 นิ้ว ใช้แบบไหนดีครับ..

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย tong_3477, 15 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tong_3477

tong_3477 New Member Member

13
    0
    0
    :D ตอนนี้ผมใช้ Sub ของ Clarion ขนาด 15 นิ้วอยู่อ่ะครับ เลยต้องการอยากได้ Power ที่ใช้ในการขับ Sub ตัวนี้ เลยรบกวนถามเพื่อน ๆ ว่า
    1.Sub คลาส D กับ AB ต่างกันอย่างไรครับ อย่างไหนใช้กับในการขับ Sub ดีที่สุดครับ
    2.แล้ว Sub ตัวนี้ จะใช้ Amp แบบไหนดีอ่ะครับ
    3.ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าใช้ ยี่ห้อ อะไรดีครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    4.ช่วยแนะนำร้านที่ติดตั้งดี ๆ หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. tong_3477

tong_3477 New Member Member

13
    0
    0
    อ้อ..ลืมบอกไปครับว่าเป็น Sub 15 นิ้ว ข้างเดียวขนาด 600 W.

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    1. ถ้ายืนยันว่าจะขับซับอย่างเดียว เลือก D เลยคับ จะได้เรื่องของพละกำลังดีกว่า AB
    2. ผมว่าถ้าขับตัวเดียว ก็ลองหา monoblock ขับเลยคับ
    3. ส่วน Amp นี่ผมไม่มีความเห็นนะคับ เพราะส่วนตัวไม่สัดทัด Class D อ่ะคับ
    4. ร้านติดตั้ง ถ้าให้ผมแนะนำ ก็ SSS Audio คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้