ปํญหารอยกระจกแก้ไขไงดี

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Metalheads_NEON, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metalheads_NEON

Metalheads_NEON Guest

0
    0
    0
    กระจกประตูไฟฟ้าทั้ง2ฝั่งมีรอยเส้นยาวตรงกลางเพราะตัวรองกลายเป็นลวดซะแล้ว เคยเห็นเป็นหลายคันเหมือนกันมีวิธีแก้ไขไหมและลบรอยได้ไหม

2. Metalheads_NEON

Metalheads_NEON Guest

0
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลยตอบเองก็ได้ แก้ไขได้แล้วหายเป็ยรอยแล้ว

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ทำอย่างไรครับ เป็นเหมือนกัน

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ขอด้วยสิครับ ไม่รู้เหมือนกัน

5. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลย.. เพิ่งสังเกตุ

6. jit95

382
    0
    0
    Metalheads_NEON กรุณาบอกหน่อยครับ

7. ลองดูที่กระจกดีครับว่าเป็นด้านนอกหรือในของผมเป็นขางใน แสดงว่าเกิดที่ฟิล์ม ลอกออก ติดใหม่ หายครับ ส่วนมากเกิดที่ ฟิล์มครับ น้อนครับ เพราะกระเป็นอะไรที่ขุดได้ยาก ลองเอามือลูบดูก็ได้ว่าด้านนอกหรือในสงสัย เพิมเติม 0896940598

8. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ส่วนใหญ่ เป็นที่ด้านนอกกันนี่คับ

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ด้านในประตูมันจะมียางหรืออะไรสักอย่างก้อนสี่เหลี่ยม มันนเสื่อม แข็งตัว ทำให้ฟิล์มเป็นรอย

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    โอ๋

โอ๋ๆๆๆๆ

ผมว่าที่ไม่ค่อยได้ตอบกัน เป็นเพราะบ้านนีออนเราหายไปอะ
    ใช้ของที่นี่แล้วมันอืดๆ บางทีก็แฮ็งค์ พี่ๆ น้องเลยไม่ค่อยได้เข้ามามั้ง ผมว่านะ

11. jit95

382
    0
    0
    ผมว่าน่าจะใช่นะครับ เพราะ เนทช้าจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้