สอบถามเรื่องเบรค

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Metalheads_NEON, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metalheads_NEON

Metalheads_NEON Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้เบรคมันทำไม่มันลึก เปลี่ยนผ้าเบรคหลังมา4เดือนได้ก่อนหน้า ไปเช็คที่K Jeep วิภามาเขาบอกว่ามันเป็นแบบนี้แหล่ะ แล้วก็ให้เขาเช็คผ้าเบรคหน้าดูเขาก็บอกว่ายังมีอย ู่แต่ถ้าจะให้เบรคมันจึกต้องเปลี่ยนผ้าเบรคแบบหนา ต้องเปลี่ยนไหมช่วยทีคับ เพราะก่อนหน้านี้ได้ไปจูบตูดแทร็กซี่มาแล้วเบรคแล้วมันไม่หยุดไหลต่อ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อันนี้ไม่แน่ใจนะ เพราะผมก็เปลี่ยนทั้งหน้าหลังแล้วก็ยังไม่ลึกเหมือนเดิม แต่มันก็อยู่นะ
    ไม่รู้ว่าเป็นที่ระบบ abs ปะนะ
    ลองให้ผุ้รู้มาตอบล่ะกัน เพราะผมก็ไปจูปก้นปิ๊กอัพมา อิอิ

3. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    เบรคของ Neon ก็ปรกติ ของผมไม่เห็นจะลึก ทั้งตอนที่ใช้ผ้าเบรคเก่าและเปลี่ยนใหม่ เคยมีปัญหาคลัทช์ลึก(รถเกียร์ธรรมดา)แต่มีข้อสังเกตุ ตอนนั้นต้องเติมน้ำมันคลัทช์เดือนละครั้ง มาพบตอนหลังว่าแม่ปั้มซึม เปลี่ยนซีลแล้วไล่ลมใหม่อาการคลัทช์ลึกก็หายสนิท ไม่รู้พอจะช่วยอะไรได้เปล่า

4. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ผมเคยมีปัญหาเบรคลึกครับ เปลี่ยนแม่ปั้มเบรค ของผมมันเป็นตามด ผมเปลี่ยนมือสองมา 2000 บาทครับ หายขาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้