เบนซิน91 จะยกเลิกแล้วครับพี่น้อง......!!!!!!

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย POL2, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ดูข่าวมา..เห็นรัฐบาลเขาว่าภายใน..มิถุนายนนี้จะยกเลิกเบนซิน 91...ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน...
    แล้วรถเก่าๆล่ะ...จะทำยังไงกันดีครับพี่น้อง...ผมอุตส่าห์ปลุกปล้ำเจ้า Shopper มาเดือนกว่าๆไว้ขี่ไปทำงานแทนรถยนต์...เสือกเติม 95 โซฮอล ไม่ได้อีก..สะดุดเอาๆ...พอยัด 91 เท่านั้น..มันวิ่งปร๋อเลย....เซ็งโคตรเลยครับ
    ...แล้วพวกรถคลาสสิกเก่าๆเค้าจะรอดไหมเนี่ย....จะทำยังไงกันดีครับ...
    ใจหนึ่งก็เห็นด้วย..เพราะเราจะได้ลดการนำเข้าน้ำมัน...น้ำมันจะได้ถูกลง...แต่อีกใจนึง..ก็เสียดายรถคลาสสิกเก่าๆ..ที่มันเติม โซฮอลไม่ได้......สงสัยจะแย่....

2. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ผมว่าน่าจะไม่ยกเลิกนะคับ เพราะถ้ายกเลิก รถที่มีอยู่ในประเทศจะได้รับความกระทบกระเทือนอย่างมาก ที่ยกเลิกน่าจะเป็น 95 มากกว่า อะคับ

3. คงเฉพาะปตท. กับ บางจาก เหมือนที่ทำกับ 95แหละครับ
    เบื่อ..พวกนี้ไม่ยอมรับซะทีว่าโซฮอลล์มันไม่ได้เติมกันได้ทุกคัน
    รถในบ้านเรารุ่นก่อนปี95มันยังวิ่งอยู่เต็มเมืองนะเนี่ย เฮ้ออออ

4. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    คงไม่ยกเลิกหรอกครับเห็น95ยังมีขายอยู่เลยคงยังไม่ไปกะเทือนถึง91หรอกครับ
    ป.ล.ตราบใดที่ลูกนักการเมือง ร.ม.ต. ยังขับรถsportอยู่ยังหาเติมได้แน่ครับ อิอิ

5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ตู........ล่ะเครียด.......

6. สุดว่ะ

สุดว่ะ New Member Member

11
    0
    0
    รัฐบาล ชุดนี้เห็นแกได้จิงๆๆ
    ที่เลิกขายเบนซิน 95 เพราะรัฐบาลอยากให้เราเติม 95 โซฮอล มันผลิตขึ้นมาเองมันเห็นแกได้ชัดๆๆ
    เพราะจะได้ไม่มีตัวเลือก
    แล้วนี้จะไม่มี เบนซิน 91 ขายอีก จะเอาไรกันนะหน๊า

ทำไม่ ปตท. ไมขอซื้อหุ้นคืนไม่เข้าใจจิงๆๆ อายหุ้นนอกระบบ(พูดแล้วมันขึ้น)
    ตั่งรัฐบาลชุดนี้ได้ ของทุกอย่าขึ้นหมด ตอนแรกๆๆเลย หมู น้ำตาล (น้ำมันขึ้นทุกอาทิต)

ก็มัวแต่ไปทำถนน ทำสะพาน ทำอายนู้ทำอายนี้ ไม่เห็นจะสนใจประชาชนอย่าเราเลย!!!!

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    มันทำอะไรไม่นึกถึงประชาชนเลย เห็นแก่ตัวจิงๆ

8. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เห็นแก่ได้จิงๆคับ
    ผมว่าไม่น่าจะยกเลิกนะคับเพราะแก็สโซฮอลทั้ง91กับ95ใช้ไม่ได้กับรถทุกชนิดคับ
    ขนาดผมเติมใส่มอไซ ยังกระตุกเลยคับ
    แล้วรถยนเก่าจะใช้ได้เหลอคับ

9. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    ตอนสมัครประกาศ ขั้นน้ำตาลทรายทีดียว 5 บาท มีผลกระทบอย่างแรง สมัครรู้ม่ะ ใครเขาขึ้นกันทีเดียว 5 บาท ( มีแต่คนบ้า )

ประชาชนระดับลากหญ้า เดือนร้อนอย่างแรง เพราะน้ำตาลขึ้น 5 บาท/kg ตอนนั้น ( บ้าชิบหาย ชุดนี้ ระบอบทักษิณ )

10. eickiw.njz

eickiw.njz New Member VIP

819
    0
    0
    ใจเย็น เถอะ โยม..

น้ำมัน มันไม่เกี่ยวกับ รัฐบาล มันขึ้นทั่วโลก ฮ่ะ ..

11. nang

nang New Member Member

18
    0
    0
    กินกันทั้งนั้นนี่รึประเทศไทยอายต่างชาติใหมล่ะ

12. สุดว่ะ

สุดว่ะ New Member Member

11
    0
    0
    วันๆๆเอาแต่ด่าคนนู้ด่าคนนี้(ปาก...ไปวันๆๆ)

แล้วก็หาแต่เรื่องที่จะแก้รัฐนูญ..........

13. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ผมก็ใช่91ครับ เครื่อง D15B วิ่งดีครับ แต่เติมโซโฮ95 วิ่งไม่ออกเลยครับ

ต้องติดแก็สแล้วครับ

14. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สงสัยอีกหน่อย.......ยกเลิก โซโฮ95 ให้เติมแต่E20แทน

15. <<<<OAD>>>>

<<<<OAD>>>> New Member Member

18
    0
    1
    ผมว่าคงไม่ยกเลิกหรอกครับ คงอาจจะเป็นบางปั้มเท่านั้นที่ ไม่มี

เบนซิน 91 และ 95 เพราะเคยประสบมาครับ โดยเฉพาะ เบนซิน 95

หาเติมยากมาก

ปล.เรื่องการเมืองอย่าพูดถึงเลยดีกว่าครับ น่าเบื่อ ทะเลาะกันอยู่ได้คนไทย คิดแล้วกลุ้ม ไม่คิดที่จะทำ

อะไรที่มันสร้างสรร สักที ไม่พอใจอะไรก็ประท้วง หาทางโจมตีกันในแต่ละฝ่าย

คิดดูซิครับ คนไทย เบื่อๆๆ จริงๆ นะ

ที่สมควรว่าคือไอ้ประเทศที่มันผลิต น้ำมัน ครับถึงจะถูกต้อง เพราะผมเชื่อว่า คนทั่วโลกเค้าก็ว่ามันอยู่

16. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    ขอนอกเรื่องแต่เกี่ยวข้องกันครับ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนนะครับ เค้าว่ากันว่าจริงๆแล้วน้ำมันแก๊สโซฮอลไม่ได้ประหยัดอย่างที่คิด โดยการที่ลองกับรถคันเดียวกันเติมเต็มถังเท่ากันแต่พอวิ่งด้วยความเร็วที่เท่ากันสิ่งที่ได้คือครั้งแรกที่เติม95 วิ่งได้ระยะทางไกลกว่าแก๊สโซฮอลประมาณ 30 % ทั้งที่แก๊สโซฮอลถูกกว่า95แค่นิดหน่อยเท่านั้นคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ไม่น่าเกิน10%เท่านั้นสรุปแล้วมานดีกว่าจริงหรือ อีกมุมหนึ่งเค้าบอกว่ามานระเหยเร็วกว่าเบนซิลเสียด้วยซ้ำสรุปรัฐบาลกำลังเล่นอะไรกับเราอยู่กันแน่ เพื่อนๆลองดูนะครับเติมโซฮอลแล้วจอดทิ้งไว้กลางแดงซักอาทิตย์ดูซิว่าน้ำมันจะหายไปแค่ไหนอันนี้ผมก้อยังไม่เคยเหมือนกันแต่เพื่อนผมมานบอกว่าหายจริงๆน่าคิดเหมือนกันคับใครลองแล้วช่วบบอกต่อด้วยอ่ะจะได้รู้ว่าจริงหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้