QQQ สอบถามเรื่องเครื่องหน่อยนะครับ QQQ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย pee4, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pee4

pee4 New Member VIP

35
    1
    0
    คือตอนปิดแอร์แล้วรอบเครื่องสวิงมากอะครับ พอเร่งเครื่องเกิน 3พันรอบแล้วยกเครื่องดับเลยอะครับ แต่ตอนเปิดแอร์รอบเครื่องก็ไม่นื่งอะครับ ต้องรอไปซักพักถึงปกดิครับ ใครเคยเป็นอาการเดียวกันไหมครับ หรือใครรู้สาเหตุช่วยทีนะครับ แล้วผมลองดูตัวรอบเดินเบาแล้วครับไม่เสียอะครับ มันเกี่ยวกับ blow off ป่าวครับ ผมใช้หัวเบน แต่ตรงดัวblow off มันยังหมุนได้อยู่อะครับแต่ไม่มาก (ระหว่างตัวblow off กับแป้นครับ)

ใครรู้ช่างที่เก่ง sr บ้างไหมครับ ขอเบอกับที่อยู่ด้วยนะครับ

ขอบคุนนะครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ตอนปิดแอร์แล้วรอบเครื่องสวิงมากอะครับ ?
    -- ลองดูที่ปั๊มติ๊ก กับแรกกูเรเตอร์ คับ แรงดันน้ำมันคุณอาจจะเพี้ยน

พอเร่งเครื่องเกิน 3พันรอบแล้วยกเครื่องดับเลยอะครับ ?
    -- ลองตั้งโบอ๊อฟใหม่ดูอีกที่ครับ ยกแล้วดับนี่เป็นกันบ่อย ( ใจจริงแล้วแนะนำให้ใช้โบอ๊อฟแบบ 2 จังหวะ )

ยังงัยก้อรอข้อมูลจากผู้รู้ท่านอื่น เพื่อการตัดสินใจอีกทีครับ

3. อยากทราบเหมือนกันครับของผมเวลายกเร็วๆดับเหมือนกันเลยครับ

4. pee4

35
    1
    0
    มันเกี่ยวกับกับกำลังไฟไม่พอไหมอะครับ วันน้ผมลองถอดพัดลมไฟฟ้าดู ยกแล้วไม่ดับอะครับปกติเลยคต้องดูที่ตรงไหนอะครับ ขอบคุนนะครับ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

งั้นก้อเพิ่มดีเลย์ พัดลมไฟฟ้าไปเลยครับ
    แต่ผลจะเป็นยังงัยไม่ทราบนะคับ ยังไม่เคยมีประสบการณ์ ?

เอาใจช่วยคับ

6. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ว่างเครื่องนานหรือยัง ถ้าเพิ่งเป็นลองเช็คดูตัวโซลินอย์ ที่คอยช่วยเร่งรอบที่อยู่ช่วงรางหัวฉีดด้านใน ที่เป็นปลักแนวตั้งสองตัวนะครับ จำไม้ได้ว่าตัวใหน ตอนเปิดแอร์ ลองเช็คดูตอนเปิดแอร์ไฟมาเลี้ยงหริอเปล่า ถ้าจากอาการเหมือนตัวนี้ทำงานติดดับๆครับ

7. ความรู้ใหม่ครับ ดีครับ ขอบคุณมากๆ ใครมีอะไรใหม่ๆก็ลองมาบอกกันดูครับ

8. pee4

35
    1
    0
    ของผมมีอยู่แล้ว1ตัว ก็ใส่เพิ่มไปอีก 1 ใข่ป่าวครับ

9. pee4

35
    1
    0
    อันนี้คือตัวชดเชดรอบเดินเบาป่าวครับ

10. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ใช่ครับ อ้อจำผิดตกลงปลั๊กมันแนวนอน ครับ สีม่วง กับสีน้ำตาล ที่มีสายต้วละสองเส้นนั่นละ มันคอยชดเชยรอบครับ เวลากล่องรับสัญญาณ จากแอร์ครับ แต่จำไม่ได้ว่าตัวใหน ม่วงหรือน้ำตาล เพราะอีกตัวถ้าจำไม่ผิดมันจะคอยช่วยตอนอุณภูมิต่ำ(อุ่นเครื่อง)
    อย่าลืมดูเรื่องท่อไอดีด้วยว่ามี รั่วหรือไม่สนิทหรือเปล่า

11. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    เยี่ยมคับ ความรู้ๆ...

12. pee4

35
    1
    0
    มันจะเกี่ยวกับปั๊มติกไหมอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้