ใช้แก็สนานๆแล้วมีปัญหาหรือไม่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คือพอดีได้อ่านบทความจากหนังสือรถรายสัปดาห์ฉบับหนึ่ง เขียนถึงระบบหัวฉีดที่มีอยู่ประมาณ 3 ประเภท (เค้าบอกผมไม่รู้หรอก) และบอกว่าหัวฉีดแบบ L เป็นแบบที่มีตัววัดปริมาณอากาศที่ใช้ ซึ่งก็น่าจะใช่ตัวที่อยู่ใน GA15 และเค้าก็ยังระบุว่าการติดระบบแก็สไม่ว่าจะ Fix หรือ หัวฉีดก็ทำให้ระบบหัวฉีดเดิมเสียหารได้ เนื่องจากมีไฟไปเลี้ยงที่หัวฉีดแต่ไม่มีการฉีดน้ำมันทำให้เกิดความร้อนสะสมและเสียในที่สุด ก็เลยอยากขอเสียงของคนที่ใช้ B14 GA15 ที่ใช้แก็สมานานๆแล้วเกิดปัญหาบ้างไม๊ครับ โดยเฉพาะแบบ Fix (ผมใช้แบบนี้อยู่)

ขอบคุณครับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อันนี้รอผู้รู้คร๊าบ เพราะว่าของผมเป็นระบบหัวฉีด มันก็มีปัญหาบ้างนิดหน่อยคร๊าบบบ

3. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ติดหัวฉีดมา ของ AC วิ่งมา 900 โลเอง เติมแก๊สไปแล้ว 1000 บาท ตกโลละ 1.11 บาท ยังไม่พบปัญหาครับ แต่วิ่งดีมากมาก ขอบอก

4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ตามที่ผมรู้มานะครับทางระบบช่างควรที่จะตัดวงจรของหัวฉีดออกไม่ให้ทำงาน แต่ในรถบางรุ้นมันจะขึ้นเตือน เอ็นจิ้นเช็ค ซึ่งมันก็มีวิธีแก้คือเอากล่องตัวหลอกอีซียู ถ้าทำครบตามแบบที่เข้าควรจะต้องทำก็ไม่น่าจะเกิดปัญหาใดๆนะครับ

ปล.ต้องลองสอบถามดูหลายๆร้านครับเพราะ ช่างติดแก๊สบางร้านแค่เดินท่อได้วางหม้อต้มเป็นแต่ไม่เข้าใจระบบไฟฟ้าของรถเลยก็มาเปิดอู่ตามกระแสก็มีนะครับ ต้องศึกศาดูดีๆครับ

ถ้าข้อความของผมผิดพลาดประการใดตรงไหน แก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับผมม^_^

5. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มารอดูคาบบบบบบบบ

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    หลังติดแก๊ส แล้วจ่ายเงินนน้อยลง ทำให้อ้วน และเมื่อยขามาก ๆ ครับ ออกนอกบ้านแม่มทุกวัน

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผลเสียอีกอย่างมีเงินเหลือไปให้น้องอาบนํ้าเผิ่มขึ้น:D

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ทำให้ตัว เปื่อย ด้วย ครับ

9. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใครบอกทําให้ตัวหอมสบู่ต่างหาก:D

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    พี่ๆ ใครอยู่ข้างหลังพี่อ่ะ
    :D:D:D

11. BOAM...B12

5,057
    775
    0

เมียผมนะเหรอไม่เคยกลัว
    ยึกยักเดี๊ยวตบหลังแหวนเลย;)

12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    สาธุ ฝากซัก2 ฉาด น่ะพี่
    :D:D:D:D:D
    เน้น ๆ

13. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    ไม่มีปัญหาครับแต่ในระบบหัวฉีดนะครับเพราะรถที่บ้านใช้มา4ปีแล้วครับไม่เจอปัญหาอะไรเลยไม่สะดุดไม่เป็นอะไรเลย

14. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ติดมิกคับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีก็แต่ยางสึกไว ถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อย เมียบ่น เพราะใช้รถเยอะ...
    ระบบไฟก็ต้องตัดหัวฉีดน้ำมัน ตัดติ๊กน้ำมัน ก็โอเคคับ

15. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

:D:D:D

16. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ว้าว

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ต้อง โดน

ของ มัน ต้อง โดน

18. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อย่าช้าพี่ หรือรอ ลิตรละ 50 อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้