กินน้ำมันมากไปป่าวน้า

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Metalheads_NEON, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metalheads_NEON

Metalheads_NEON Guest

0
    0
    0
    อยากถามผู้รู้ว่า ตอนเช้าเติม โซฮอล95 200บ. ขับอยู่แถวบ้าน8-10กิโลน่าจะได้ทั้งไปและกลับจาก ลาดพร้าวโชคชัย4ไป โลตัสนวมินทร์3เที่ยวรถไม่ติด พอตอนเย็นนัดกินข้าวกับเพื่อนที่แถวร้านถึงพริกถึงขิง นวมินทร์เติมอีก400บ เป็น600ในวันเดียว ตอนเช้ามาต้องเติมอีกแล้ว 300 มันปรกติหรือว่าไม่ปรกติหรือยังไงกัน

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    จับวัด เป็น กิโล / ลิตร ดูครับ แล้วจะได้รู้ว่า กินไปแค่ไหน
    ให้ใช้วิธี เติมให้เต็มถัง จนหัวจ่ายตัด
    set 0
    ใช้สักพัก แล้วเติมเต็มถังใหม่
    จะได้รู้ว่า หมดไปเท่าไร / ระยะทางเท่าไรครับ

ถ้าวิ่งในเมือง 6 กิโลลิตร ก็สุดยอดแล้วคับ
    ต่างจังหวัด อยู่ที่ 10 -12 แล้วแต่สภาพเครื่องและการขับขี่ครับ

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    กินจุตามปกติครับ เช็คตามที่พี่เขาบอกแหล่ะ

4. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    ผมขับจากบางกะปิ - ประเวศ วิ่งมอร์เตอร์เวย์ ความเร็วเฉลี่ย 80km มีช่วงรถติดตรงแยกลำสาลี
    นีออนผมกินน้ำมันราว ๆ 6-7 กม. ต่อ ลิตร...

วันก่อนขับกลับโคราชที่ความเร็วเฉลี่ย 110 กินน้ำมัน 13 กม. ต่อ ลิตร

ผมว่ามันก็โอเคอยู่ครับ

5. tommy123

tommy123 New Member Member

24
    0
    0
    ของผมก็ซดประมาณนี้แหละครับ ผมเติม 400 ได้ประมาณ 11.50 ลิตร

วิ่งในเมืองได้ประมาณ 70 กว่าโล อยากให้ประหยัดกว่านี้ต้องติดแก๊สแล้วล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้