ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย niphon495432, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. niphon495432

niphon495432 New Member Member

13
    4
    0
    ...สมมุตินะ...ระบบไฟฟ้าที่ติดตั้งกับรถที่ติดตั้งแก๊ส LPG มีโอกาสมั้ยที่ว่า..ติ๊กแก๊ส...และ...ติ๊กน้ำมัน...มันจะทำงานพร้อมกัน
    ....ถ้าทำงานพร้อมกันมันจะเกินผลเสียอย่างไรครับ
    :cry:รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ:teeth:

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ที่ร้านเค้าจะติดตัวตัดไฟที่ปั้มมาให้ แต่ไม่รู้จริงหรือป่าวเพราะเท่าที่ใช้น้ำมันไม่หายไปเลยคะ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สาวก gas มาหน่อยค้าบ...:D

4. ถามว่ามีโอกาศมั้ย......มีคับ.....ถ้าเจอร้านที่ติดตั้งไม่ดี ผมเคยเป็นครั้งแรก ใช้แก๊สแล้วน้ำมันหาย ก็เข้าไป
    แก้ไขใหม่คับ ก็จบ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จบที่อ่างไหนอ่ะเล็ก555

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้า SW. เปลี่ยน Gas กับน้ำมันเสียก็มีโอกาศครับ

7. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ถ้าน้ำมันกะแก๊ซเข้าห้องเผาไหม้พร้อมกัน่าจะเกิด อาการสะอึกไหมรคับ ของผมคาร์บู เวลาสับสวิท จากน้ำมันเป็นแก๊ซโดยน้ำมันไม่หมดคาร์บู สอึกมากมายคับ

ลองฟังเสียงที่ปั๊มติ๊กดูคับ สับสวิทย์ใช้แก๊ซ บิดสวิทย์กุญแจไปที่on ฟังปั๊มติ๊กน้ำมันว่ามีเสียงทำงานหรือไม่คับ หรือไม่ก็สลับกันเปลี่ยนเป็นใช้น้ำมันฟังติ๊กแก๊ซว่าทำงานไหมคับ ปั้มติ๊กเวลาเปิดจะมีเสียงคับ โดยเฉพาะติ๊กที่ถังแก๊ซ ยังไงก็รอท่านอื่นตอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้