สีหลังคาด้านหลังที่ติดกับแก็ปหลังเริ่มแตกร้าวๆ ใครเคยซ่อมบ้าง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย JPM, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JPM

JPM New Member Member

6
    0
    0
    มันเริ่มแตกเป็นร้าวๆทั้ง 2 ข้าง เข้าใจว่าเป็นสีโป๊ว เลยอยากจะรีบซ่อม เพราะกลัวว่าปล่อยไว้มันจะรั่วครับ
    เพราะจอดรถตากฝนตลอด มันมีน้ำยาอะไหล่มาอุดไว้ได้มั่ง หรือต้องทำสีอย่างเดียว ใครแนะนำได้บ้างครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    กาวเดิมมันเสื่อมสภาพครับ ถ้าไม่อยากเข้าอู่ก็ทำความสะอาดแล้วเช็ดให้แห้งสนิท แล้วใช้กาวซิลิโคน หรือ กาวติดตู้ปลา ทาทับครับ

เอาพวก anti rust ทากันสนิมเผื่อไว้ก่อน แล้วก็ตามที่คุณ Broom บอกไว้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้