ถ้า95เลิกผลิต...พวกพี่จะทำอย่างรคร้าบและอีโว5เติมแก๊สโซฮอล์ได้ป่าวคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย koyanic, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    คือผมเพิ่งซื้ออีโว5มาคร้าบไม่ทราบว่าเติมแก๊สโซฮอล์ได้ป่าวคร้บพี่ๆ.....และถ้าเค้าเลิกผลิต95เราจะทำอย่างไงกันดีคร้าบพี่
    ผลกลัวอะ...แต่ยังรักอีโว

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    95โซฮอลเลยครับ แต่ต้องเช๊คสภาพพวกท่อน้ำมัน ปั๊มติ๊กควบคุ่ไปด้วยนะครับ

3. koyanic

76
    0
    0
    ตกลงอีโว5เติมแก๊สโซฮอล์ได้ใช่ไหมครับ...ขอบคุณพี่มากคับ
    จะได้ไม่ต้องกลัวซะที...ขอบคุณคร้าบพี่

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมเติมโซฮอล95 มา วิ่งไป 20000โล ยังไม่พบอาการคับ

5. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    ช่วยบอกลายละเอียดหน่อยได้ไหมครับว่าเปลี่ยนอะไรบ้างขยับไฟหรือลายละเอียดเพิ่ม ขอบคุณครับ

6. koyanic

76
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ...จะได้กล้าเติมสักที....

เพิ่งออกมาเลยกลัวพัง...ขอบคุณนะคับพี่ๆ.....

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองเติมผสมกับ 95 ธรรมดา อย่างละครึ่งถังดู
    ถ้าไม่มีปัญหา ค่อยๆเพิ่มส่วนผสมของแก๊สโซฮอลล์ลงไป
    จนเติมแก๊สโซฮฮอลล์ 100%
    ถ้าไม่เข็ก ก็ไม่ต้องปรับอะไรวิ่งได้ปกติ
    แต่เติมปั๊มยี่ห้อไหนไม่มีปัญหา ควรเติมปั๊มยี่ห้อนั้นเสมอ

ถ้าเข็ก ก็เติมแก๊สโซฮอลล์ ไปให้ช่างขยับจานจ่ายลงมาหน่อยครับ

8. koyanic

76
    0
    0
    สุดซึ้ง......คับพี่ๆEVoที่น่ารักทุกท่าน...ผมจะได้บอกพ่อว่ามันเติมได้

ขอบคุณค้าบพี่ที่น่ารัก

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เติมได้ ครับ
    ตอนผมยังไม่ทำเครื่อง ขนาดนี้ก็ โซฮอล บ้าง 95 บ้าง เพราะมันหา 95 ยากอ่ะ

10. koyanic

76
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้