เครื่อง SR ติดแก๊ซแล้วมีปัญหาจุกจิกรึป่าวคับ ตอนนี้อยากติดแก๊ซมาก...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 25 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    เครื่อง SR ติดแก๊ซแล้วมีปัญหาจุกจิกรึป่าวคับ ตอนนี้อยากติดแก๊ซมาก สู้ค่าน้ำมันไม่ไหวล่ะ TT^TT ขับจาก ลาดพร้าว ไประยอง โดนไป 2,200 แหนะ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    จุกจิกไม่มีครับ เพียงอายุการใช้งานของเครื่องยนต์จะมีลดลงมากกว่าปกตินิดหน่อยครับ

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อคับ ขอบคุณที่ช่วยตอบคับผม ^^

4. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ตอบได้ตอบ Comment ได้่ ก็ Comment ครับ.....

5. ของผมติดมาสามสี่ปีแล้วไม่มีปัญหาจากแก๊ส มีแต่เสียตามปกติครับ

6. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แล้วต้องเช็ค วาวล์ทุกๆ ปีรึเปล่าคับ

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ดูการใช้งานด้วยครับว่าใช้อะไรเป็นส่วนใหญ่ แล้วก็ตั้งองศาไฟจุดระเบิดให้พอเหมาะพอดีครับ

8. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อ คับขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ ^___^

9. ตั้งแต่ติดมาก็ไม่เคยตั้งวาวล์นะครับ

10. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อิอิ งง กับคำว่า "เช็ควาล์ว" ครับ.... ขยายความหน่อยสิครับ

11. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อิอิ พี่น้อยครับ SR ของพี่น้อย ตัว valve เป็น hydraulic valve ครับ.... ไม่ต้องมีการตั้ง valve ใดๆ เลยครับ

12. Luzifer Naraki

Luzifer Naraki Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับพี่ๆ ผมก็ใช้เครื่องsr20det อยู่ครับติดแก๊ซหัวฉีดไม่มีปัญหาเลยครับ ประหยัดมากครับโลละ 1.10 ครับ

13. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อ คับ ฮ่าๆ ๆ ผมไม่รู้เรื่องเครื่องด้วยสิ พอดีเห็นเพื่อนผมบอกว่าติดแก๊ซแล้ววาวล์มันจะแห้งแล้วเสียบ่อย ให้ค่อยเช็คสภาพทุกปีอ่าคับ

14. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าเป็นเครื่องสมัยก่อน บ่า Valve จะไม่แข็งแรง เจอพวกน้ำมันที่ไม่มีสารตะกั่ว หรือ Gas ที่อุณหภูมิไอเสียมีความร้อนสูงมากๆ Valve ก็จะสึกหรอสูงครับ แต่เครื่องรุ่นใหม่ๆ วัสดุศาสตร์พัฒนาไปเยอะแล้ว เรื่องแห้ง(ที่ชอบอนุมานกันว่ามันเป็นเรื่อง) ไม่มีผลใดๆ กับ Valve แล้วครับ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้