Fuse

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 12 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    เพื่อนๆ ซื้อฟิวส์ ที่ไหนกันบ้าง

พอดีฟิวส์ที่จุดบบุหรี่ขาด ผมเช็คแล้วเกิดจากอุปกรณ์หม้อแปลงไฟ(5 โงลต์)มันซ๊อตเซอร์กิต

เคยไปซื้อฟิวส์ใหม่ตามร้านประดับยนต์ มันไม่มียี่ห้อ และมันก็ทำไม่ดี บางทีดึงหลุดออกมาแต่ตัว

บอดี้ ส่วนไอ้ตัวตะกั่วยังติดอยู่ที่แผงฟิวส์

เลยอยากจะได้ที่มันดีๆ มีมาตราฐานหน่อยครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ผมซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไป อ่ะครับ.......
    แต่ขอเค้าดูของก่อนว่า รูปลักษณ์ OK ดูแข็งแรงทนทาน ก่อนจะซื้ออ่ะครับ.....

:eek:

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เลือหแบบที่ดูดีตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ หรือ เบิกศูนย์ (ปรากฏว่า ศูนย์ก็ไปซื้อตามร้านข้างนอก 555)

หรือเห็นบางที เซียงกงเค้าก็เอามาขายนะครับ ชุด kit ที่มันมีพวกหลอดไฟสำรอง พวก fuse ต่างๆด้วย แต่ราคาแพงเวอร์ไปหน่อย

4. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

5. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ผมเจอของมือสองที่เชียงกงบางนา ขายกิโลกรัมละ 100 บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้