นี้คือส่วนที่ไหม้คับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Arm Emotion, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arm Emotion

Arm Emotion Guest

0
    0
    0
    นี้คือส่วนที่ไหม้คับ

2. โห...โดนเยอะครับพี่

3. Arm Emotion

0
    0
    0
    หัวฉีดรั่ว คับเห็นกับตากินข้าวอยู่

4. ตามความคิดผม...เครื่อง CA20DE ที่ขายกันมือสอง เท่าที่เห็นประกาศขายในเว็บไม่กี่พันบาท (5-7 พันบาท) น่ะครับ...เพราะถ้ามาคิดถึงซ่อมจะคุ้มไหม?

5. Arm Emotion

0
    0
    0
    เว็บไหนคับ

6. เว็บอะไหล่ยนต์ครับ

7. Arm Emotion

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

8. ขอย้ำนะครับ "เคยเห็น" แต่อาการหัวฉีดรั่ว ผมก็เคยเป็นครับ เพราะความซนของผมเองขันน๊อตหัวฉีดที่ยึดติดกับตัวเครื่องขาดคามือเลย เลยต้องกระดึ๊บ ๆ ไปอู่ พอกโลหะ แล้วกลึงแท่นรูน๊อตใหม่เลนครับ

9. Arm Emotion

0
    0
    0
    เจอแต่ SR20

10. SR20 ก็ดีนะครับ ดีกว่าเดิมอยู่แล้ว (แรงกว่า แถมแคมคู่) ซึ่งเป็นเครื่องของ u12 รุ่นที่ใหม่กว่าของเราน่ะครับ ค่าตัวและค่าวางคงไม่แรงเท่าไรนะครับ เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจมากครับ (ผมยังอยากลง SR20DET เลย อิอิ)

11. ว่าแต่...ทำไมไฟไหม้ล่ะครับ???

12. Arm Emotion

0
    0
    0
    วันนั้นมันคงร้อน

13. Arm Emotion

0
    0
    0
    เพราะกลับจากต่างจังหวัดมา

14. ติดแก๊สป่าวครับ (อยากรู้ต่อ)

15. Arm Emotion

0
    0
    0
    ไม่ติดคับ

16. Arm Emotion

0
    0
    0
    แต่ผมอยู่เชียงรายอะไหล์มันหายาก

17. นึกว่าติดแก๊สแล้วไฟไหม้ โหะ ๆ เพราะผมกำลงคิด ๆ และมอง ๆ อยู่ว่าจะลาก CA20 ไปติดแก๊สจะคุ้มไหมน่ะครับ หะหะ แต่ตอนนี้คงต้องเอาลูกรักไปเปลี่ยนเพลาหน้าให้ได้ก่อน (เพลาหน้าหัก) รอเงินเดือนออกครับ T_T

18. Arm Emotion

0
    0
    0
    ตอนนี้พ่อยกให้ เลยจะเอามาทำขับไปม

19. อืม...หัวฉีดรั่วตามอายุครับ ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า ถ้ามีเงินพอที่จะวางsr 20 ได้ก็โอเคกว่านะครับ

20. Arm Emotion

0
    0
    0
    งบต้องมีเท่าไรคับ Sr20

21. Arm Emotion

0
    0
    0
  22. อ่อดีครับ ผมก็เรียนอยู่...(ทำงานไปด้วยเช่นกัน) แต่พ่อไม่ได้ให้มาครับ เลยต้องเก็บเงินซื้อเอง T_T หะหะ ตามความคิดเห็นของผม ผมว่า u12 เป็นรถที่น่าใช้ และใช้ได้ดีมากเลยครับ เพราะผมก็เคยขับ vigo, mazda 3, vios, soluna หยดน้ำ, NV, etc. มาแล้ว ผมว่าถ้านับปีพ.ศ. ที่มันเกิดแล้วเทียบ option ที่รุ่นนี้ให้มา ผมว่าดีกว่า Mazda 3 5 ประตูอีกนะ (การทรงตัว) และ Mitsu EX เพิ่งจะมาคุยว่ามีไฟส่องหน้าเวลาเปิดไฟเลี้ยว ซึ่ง u12 มีตั้งแต่ 20 ปีที่แล้วแล้วล่ะครับ (เข้าข้างตัวเองเล็ก ๆ อิอิ)

23. แบบว่า u12 มีหลาย บบดี้และเครื่องยนต์หลายๆตัวมากมาหลายๆแบบแต่เป็นรุ่นที่เรียกว่า u12 ครับ

เท่าที่ดูนี่ไหม้เยอะนั

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้