มาขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ.... พอดีเพิ่งได้ bb มา

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tasa Hchw, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tasa Hchw

Tasa Hchw Guest

0
    0
    0
    มาขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ.... พอดีเพิ่งได้ bb มา

2. เมา ง่วง อย่าขับครับ ^_^

3. Tasa Hchw

0
    0
    0
    อะไหล่ช่วงล่าง ไฟมุม u12 ที่ไหนมีบ้าง ไปหาที่บางนา มาไม่มีเลย

4. ผมเคยซื้อไฟมุม และไฟหน้าทั้งสองข้าง (ใหม่มือหนึ่ง เงาแว๊บ ๆ เลยครับ แต่เขาบอกว่าเป็นของก๊อปปี้ ซึ่งผมไม่ได้เน้นของแท้น่ะครับ) ราคาพอรับได้ (พอ ๆ กับไฟรุ่นอื่น ๆ ยี่ห้ออื่น ๆ ) ที่ร้านแถว ๆ เชียงกง (หลัง ม. จุฬาฯ) ครับ

5. Tasa Hchw

0
    0
    0
    ไฟมุมคู่หน้า ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หาสายน้ำมันพาวเวอร์ด้วย ตอนนี้พวงมาลัยหนักมาก แล้วเพลาขับ ไม่รู้ ต้องใช้ของรุ่นไหนเพราะวางเครื่อง sr20de มาหัวเพลาขับ เสียงดัง คงต้องเปลี่ยนทั้งเส้น หาของยากจัง

6. ผมคิดว่า ร้านแถว ๆ แยกวรจักร ถนนทางไปประตูผีน่ะครับ จะมีร้านที่ขายอะไหล่เฉพาะรถนิสสันเลย (ติดป้ายหน้าร้านเลย) ผมเคยไปถามราคาโช๊คอัพ ด้วย เขาก็บริการดี เปิดคู่มือเทียบรุ่นให้ดูเลย และก็ราคามือหนึ่งล่ะครับ แต่เขาบอกถ้าซื้อก็ลด 20% ครับ

7. ไฟมุมคู่หน้า ตอนนั้นผมขี่มอไซด์ไปหาซื้อมา นั่งรอร้านเขาให้เด็กไปเอาของจากที่ไหนไม่รุ้มาใหม่เอี่ยมเลย สิ่งที่ผมได้มา คือ ไฟมุม U12 คู่นึง 1,000 บาทครับ เวลานั้น ผมว่าหาได้ก็ดีแล้ว เลยซื้อเลยครับ ไม่อยากเปลืองเวลาหาที่ถูกกว่านี้แล้วล่ะครับ เพราะหายากมาก!!

8. Tasa Hchw

0
    0
    0
    รถผมตอนนี้ งานเข้าเยอะ ต้องไปเช็คกล่องecu อีก ปิดไฟหน้า แล้วเครื่องเร่งรอบเองเหมือนเปิด โอเวอร์ไดรฟ์ เปิดไฟหน้าเหมือนวิ่งรอบธรรมดา

9. ส่วนสายเพาเวอร์ของพวงมาลัย ผมให้ร้านหน้าบ้านผมซ่อมให้ เขาก็เอาสายไฮโดรลิคเส้นใหม่มาเทียบกันให้ได้ขนาดที่พอดีเท่ากัน...แล้วก็ใช้ได้สบายเลยครับ ^_^

10. Tasa Hchw

0
    0
    0
    ไฟมุมถูกจัง

11. ถูกหรือครับ??? ผมเคยเห็นในเว็บของ RCweb เขาขายกันที่คู่ละ 800 ร้อยไม่เกินนี้ครับผม

12. Tasa Hchw

0
    0
    0
    รถผม งานงอกเยอะ แต่ถ้าจบก็ขับมันส์ เพราะเครื่องกับเกียร์ ยังใหม่อยู่

13. ครับ ดีใจด้วยครับที่ได้ SR20 รถผมยัง CA20DE อยู่เลยครับ T_T

14. ส่วนเรื่องเครื่องยนต์กลไก ไฟฟ้า อะไรผมไม่เก่ง และไม่ชำนาญเลยครับ รอพี่ ๆ เขามาตอบแล้วกันนะครับ ผมถนัดเรื่องหาของมาใส่รถน่ะครับ เพราะผมค่อนข้างศึกษาราคา และสถานที่ซื้อ ทั้งจากเว็บและร้านขายน่ะครับ

15. Tasa Hchw

0
    0
    0
    หัวเพลาขับนี่ยังคิดไม่ตกว่า ต้องใช้ของรุ่น u12 หรือ sr20de ต้องรื้ออกมาดูเอง

16. Tasa Hchw

0
    0
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ

17. โอ๊ะ ๆ ไม่กล้าแนะนำหรอกครับ คิดเสียว่ามีอะไรก็ช่วย ๆ กันครับ ผมไม่ได้หวังกำไร หรืออะไรมากไปกว่านั้น ผมหวังและดีใจที่มีคนที่ชอบรถรุ่นนี้ครับ (เพราะผมก็ใช้อยู่) แต่ผมรอแค่เงินเดือน ออก เพื่อไปซ่อมรถคันนี้น่ะครับ T_T รถผมป่วย งือ ๆ ๆ

18. Tasa Hchw

0
    0
    0
    รถรุ่นนี้ มันแก่แล้ว ย่อมป่วยเป็นเรื่องธรรมชาติ อิอิ

19. ผมทำมันป่วยคามือนี่น่ะสิครับ มันน่าเจ็บใจ หะหะ

20. เป็นกําลังใจให้พี่พี่ทุกคนครับ

21. ถ้าอะไหล่ตัวไหนหาไม่ใด้ บอกนะครับแถวบ้านพอหาใด้ครับ

22. งั้นขอเป็นไฟท้าย u12 ตัวนอก ซ้าย,ขวา เลยคับ พอหาได้ไหมคับ

23. Tasa Hchw

0
    0
    0
    แร๊คพวงมาลัย เพลาขับทั้งเส้น ราคาเท่าไหร่ โช๊ค สี่ตัวด้วย

24. หวัดดีคับ

เซียงกงปทุมวันไปดูมาหรือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้