บูสไหลครับตอนนี้ใช้เวสเกตกระป๋อง ผมควรเปลี่ยนเวสเกตแยกดี หรือหาโบเดิมมาใส่ดีครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Luzifer Naraki, 1 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Luzifer Naraki

Luzifer Naraki Guest

0
    0
    0
    บูสไหลครับตอนนี้ใช้เวสเกตกระป๋อง ผมควรเปลี่ยนเวสเกตแยกดี หรือหาโบเดิมมาใส่ดีครับ ถ้าเปลี่ยนเวสเกตแยก ผมใช้เขาเดิมได้มั้ยหรือต้องสร้างเขาใหม่เพื่อใส่เวสเกตแยกขอคำแนะ นำด้วยครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อืม.... เป็นผม... ผม check ให้แน่ก่อนว่าต้นเหตุ boost ไหลมาจากอะไร แล้วแก้ที่ต้นเหตุทีเดียวเลย ถ้าเป็นที่ actuator (เสเกตกระป๋อง) ก็หาเปลี่ยนเฉพะตัวได้ครับ.... ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน turbo ใหม่ทั้งลูก ส่วน wastegate แยก ใส่บนเขาเหล็กหล่อเดิมได้ครับ แค่เจะเขา เชื่อมท่อ wastegate เข้าไป โดยรอยเชื่อมต้องหาแสะแข็งแรง lock ระบบ actuator เก่าไม่ให้ทำงาน ก็ใช้ได้แล้วครับ

3. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    ครับเช็คเวสเกตกระป๋องเช็คยังไงครับ บูสมันไหลไปเรื่อยๆถ้าไม่ผ่อนอะครับ

4. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    หาเวสเกตกระป๋องได้ที่ไหนมั่งครับต้องเอาของเดิมไปเทียบรึเปล่าครับ

5. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Check actuator (wastegate กระป๋อง) ใช้ลมเป่าอัดเข้าที่หัวต่อท่อลม แล้วดูว่า ตัว actuator มันทำงานได้ดีไหม คันดึงประตูลมขยับตัวหรือเปล่า มีลมรั่วจากตัว actuator หรือไม่.... คร่าวๆนะครับ

6. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    มันเป่าเข้าไปได้เรื่อยอะครับ

7. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อืม... งงครับ...

8. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ตอนเอาลมเป่าอัดไปที่หัว actuator. ตัวขาเหล็กที่ต่อออกมาจากตัว actuator มันขยัยไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้