เมื่อเช้าไปธุระ เจออาการ เกจวัดแรงดันน้ำมันเบนซิน สวิงขึ้นสูง เวลาเบารถเชนเกียร์ต่ำ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 9 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อเช้าไปธุระ เจออาการ เกจวัดแรงดันน้ำมันเบนซิน สวิงขึ้นสูง เวลาเบารถเชนเกียร์ต่ำ จะเลี้ยว(ช้า) พอจอดทำธุระ ขากลับ สตารท์ แรงดันขึ้นสูงผิดปกติ ปกติจะขึ้น 42-48psi แต่ที่ว่าผิดเนี่ยคือ 60-65psiผมใช้ติ๊กJboอยู่ และสตารท์ จะไม่ติด สตารท์อยู่ 4-5 ครั้งถึงติด มีกลิ่นน้ำมันด้วย สงสัยเหมือนท่อแตกแต่ถ้าแตก แรงดันก็ไม่น่าจะขึ้นอะนะ. ..ใครเคยเจอมั๊ยครับ อาการนี้

1. San Tangngamjit

San Tangngamjit Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็นอาการนี้ เรกูเรตค้างงงงงง ครับ ส่วนของเสี่ยต้องลองไล่ดูครับ

2. แบบว่าเรกกูเรเตอร์ ปิด แรงดันเลยสูงใช่มั๊ยครับ

3. San Tangngamjit

San Tangngamjit Guest

0
    0
    0
    ต้องเช็คดูครับเสี่ย มันแตกด้านขาก่อนเข้ารางหัวฉีดอ่ะป่าว ส่วนเรื่องกลิ่นตอนที่ของผมเป็นมันแตกประมาณรูเข็มพุ่งปรี๊ดอ่ะครับ

4. คืนนี้ต้องเช็คหน่อยละ

5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  6. พอจะเช็ค ไม่เป็นซะงั้น....หรือเป็นตอนร้อนหว่า

7. วันนี้ก้อไม่เป็น ขับรถไปโรงงาน และขับกลับตอนเย็น เป็นไรหว่า........

8. วันนี้ก้อมะเป็น.....เอากับมันสิ

9. มันไม่ค่อยได้เจอเพื่อนๆเปล่าครับ อิอิ

10. คงงั้นมั๊งคับ ฮิฮิ

11. จะติดเร็กกูเรเตอร์ใหม่แล้ว

เป็นแล้ว เที่ยงนี้ สวิงกิ้ง ไม่เป็นรถเลยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้