รถเสียคับสอบถามหน่อย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย eit_mut, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    พอดีรถผมวิ่งๆอยู่ดีๆก็วิ่งไม่ออกคับ แล้วมันก็ดับลง

พาไปศุนย์แล้วเขาบอกว่าปั้มติ๊กในถังน้ำมันเสีย

อยากทราบว่ามีใครพอจะรู้ราคามือสองบ้างคับ

ผมถามมือหนึ่งมาของบริษัทราคาแรงมาก หมื่นต้นๆเลย

รบกวนหน่อยนะคับ

2. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    รถใช้ทุกวันรึป่าวครับ..เติมอะไรครับ

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ไม่เคยเป็นแบบนี้อ่ะ เคยแต่ว่าตัว TDC เสียอ่ะ แย่เลยงานเข้าซะงั้น น้องอิฐ

4. eit_mut

191
    16
    0
    ผมเติมแก็สโซฮอล 95 คับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวป่าว ยังไงถามช่างมาแล้วจาบอกนะคับ งานเข้าคับพี่

5. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ส่วนใหญ่อาการนี้เป็นที่ TDC sensor ตอนนี้สตาร์ทติดมั้ยหล่ะครับหรือดับสนิทไปเลย
    TDC ก็ประมาณ 1400 รวมค่าแรงแล้ว

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ที่ ปั้ ม ติ๊ ก เ สี ย เ กิ ด จ า ก น้ำ มั น ที่ เ ติ ม ไ ม่ ค่ อ ย

ไ ด้ ฆ า ต ร า ฐ า น ห รื อ ไ ม่ คุ ณ ก็ ช อ บ ใ ช้ น้ำ มั น

ใ ห้ เ ห ลื อ น้ อ ย จ ะ ห ม ด บ่ อ ย ปั้ ม ติ๊ ก เ ล ย ดู ด

ล ม บ่ อ ย คั บ เ ล ย ทำ ใ ห้ เ สี ย ง่ า ย ขึ้ น คั บ

ร า ค า ค่ า ข อ ง แ พ ง เ อ า เ รื่ อ ง เ ห มื อ น กั น น่ ะ คั บ

7. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    คับผมเองก้อเพิ่งเปลี่ยนTDC sensor มาสดๆๆๆยังมีกลิ่นคาวอยู่เลย

8. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    เคยมีปัญหาเหมือนกันเอาเข้าศูนย์(เพชรบุรี)ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนปั้มติ๊กนี่หละทั้งชุดก็หมื่นกว่าถูกต้องแล้วเพราะชุดนี้มันจะประกอบด้วยตัววัดระดับน้ำมัน(ลูกลอย)รวมอยู่ด้วย เขาไม่มีปั้มติ๊กอย่างเดียวแยกขาย วันนั้นผมก็เลยปรึกษาช่างที่คุ้นเคยกันเอารถออกจากศูนย์มาหาทางแก้ไข(ตั้งหมื่นกว่าเป๋าฉีกแน่)ก็ถอดชุดที่ว่านี้ออกมาจากถังน้ำมันแล้วก็ถอดแยกปั้มติ๊กตัวเนี้ยไปเทียบกับของเก่าเชียงกง(ที่เพชร)ก็ได้มาไม่แน่ใจเป็นของฮอนด้ารุ่นไหนประกอบเข้าไปในชุดเดิมได้พอดิบพอดี ราคา 500 บาท (ถ้าที่กรุงเทพน่าจาถูกกว่านะ)เสร็จแล้วก็ยัดกลับลงถังใช้ได้มา 2 ปี แล้วมะเหงมีปัญหาอะไร ถ้าวันนั้นยอมเปลี่ยนที่ศูนย์คงเสียค่าโง่แพงหน่อย ลองหาข้อมูลดูนะคับถ้าปัญหาของเพื่อนสมาชิกอยู่จุดเดียวกับผมก็ไม่น่าที่จะต้องเสียตังค์เป็นหมื่นนะคับ

9. eit_mut

191
    16
    0
    ขอบคุณคับ ตอนนี้รถผมก็อยู่ศูนย์ฮอนด้าเพรชบุรีคับ
    ทางช่างถอดมาหาของเก่าเทียบแล้วคับ ผมบอกเขาว่าสู้ราคาของใหม่ไม่ไหว

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นของทุกคนนะคับ ขอบคุณมากคับ

รักes

10. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    อ้าวเจอคนบ้านเดียวกันซะงั้น เจอกันทักทายกันได้นะครับ สีเทา ๆ หกหก:D

11. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    รถผมก็เป็นครับอาการแบบนี้เลยครับเข้าศุนย์มาช่างก็บอกว่าท่าทางปั้มติ๊กจะเสียปั้มติ๊ก ที่ศูนย์ ราคา 10500 บาทไม่รวมค่าแรงผมปวดหัวเลยให้น้องเช็คข้างนอกให้เห็นบอกว่ายี่ห้อ ฮอนด้าด้วย ราคา ประมาณ6000 บาท แล้วผมลองเปลี่ยน TDC ไป 1200 บาท ก็อาการหายไปพักนึงแต่ก็กลับมาเป็นอีกแล้วครับตอนนี้ กลุ้มใจจังท่าทางจะเป็นที่ตั้มติ๊กจิงๆนะครับอาการนี้

12. eit_mut

191
    16
    0
    จัดไปคับผมซ่อมแล้วค่าเสียหายทั้งหมด 1500บาทคับรวมค่าแรงแล้วนะคับ

ไปหาของมือสองมาใส่คับ

ปล.ขอโทษด้วยคับ ผมไปงานบวชเพื่อนที่เพชรบุรีอ่ะคับ แล้วรถเสียเลยเข้าศูนย์ที่นั่นคับ

ยังไงเจอกันก็จะทักนะคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้