มันเลวได้ใจจริงๆ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย NAMTAWHOO, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังนะครับ เพื่อนๆ
    คือว่าเมื่อช่วงเย็น ที่ผ่านมา ผมกำลังขับรถจะไปเฝ้าแม่ ที่ รพ.ศิริราช
    ระหว่างทาง ผมก็ขับนำหน้า รถร่วมบริการ สาย 40 (รถร่วมใหญ่นะครับ)
    ผมขับเลนส์ซ้าย ขับมาเรื่อยๆก็ไม่มีอะไร
    รถติดหนักพอสมควรก็เห็นมันบีบแตร เวลาที่ผมเว้นระยะไม่ชิดคันข้างหน้า
    ผมก็ไม่ได้สนใจมัน ระหว่างนั้นเอง ผมก็ยกเลี้ยงเพื่อจะออกเลนส์กลาง
    ปึง! ....เอาแล้ว แม่งชนกูจนได้
    [​IMG]ผมก็ลงไปคุยไปถามมัน ว่าทำไมไม่เห็นหรืออย่างไร
    มันไม่ตอบ ไม่ไม่คุย
    มันบอกว่าเดี๋ยวเรียกประกันให้รอไปก่อน.....
    เท่านี้ เป็นเพื่อนๆ จะทำงัยต่อ........
    ผมก็เลยโทรเรียกตำตรวจพรรคพวกกันที่อยู่แถวนั้น
    พอดีติดต่อ ร้อยเวรที่ สณ.บางยี่ขันได้พอดี ก็บอก ให้ผมรอ อย่าเคลื่นย้ายเดี๋ยวไป
    ระหว่างรอ ผมก็ถามมันว่า ขับยังงัยไม่เห็นข้างหน้าเหรอ....
    คำตอบเดียวคือเงียบและทำเป็ฯพูดไม่รู้เรื่อง
    ถามรถมีประกันไหม เพราะ ผมไม่ได้ทำชั้น1 แล้ว
    มันก็ไม่สนใจ นั่งลอยหน้าลอยตาอยู่บนรถ ผมเลยตัดสินใจ ลงไปข้างล่างดีกว่า
    ขืนผมรออยู่ตรงนี้ ผมได้เลือดขึ้นหน้า อดกระทืบมันไม่ได้แน่ๆ เพราะผมไม่ใช่คนอารมณ์เย็นกะเค้านักเท่าไหร่
    สักพัก ตำรวจมา แต่สารวัตรที่รู้จัก ไม่ได้มา บอก มีเหตุฉุกเฉินกว่า มีผู้เสียชีวิตเลยให้ท่านอื่นมาแทน
    ตำรวจเรียกมันลงมาคุย ให้ลงมาจากรถ เชื่อมั๊ยครับ มันไม่ลงมา มันเอาใบสั่งเก่า ที่ยังไม่เคลียร์ พร้อมกับบัตรประชาชนให้ตำรวจแทน แล้วบอกว่า ตกลงกันได้ รอประกัน
    ผมก็ได้แต่อ้าปากค้าง ขนาดตำรวจ มันยังไม่ลงเลย ...กูเป็นใครมันจะลงวะ......
    ตำรวจต้องไปอีกจุดนึง ที่บอก ไว้ แล้วสั่งผมว่า ถ้าไม่รู้เรื่องให้ผมไปแจ้งความที่ สณ.ดีกว่า หากแม่งตุกติก
    แล้ว พี่ดาบ.... เค้าก็จากผมไป
    พอตำรวจไป ผมคิดได้อย่างเดียว กูจะลากแม่งลงมาให้ได้....... ไอ้สัดนรก (ขอโทษนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ)
    ผมก็ตะโกนเรียกแม่งลงมา มันก็ไม่ลง .... สุดท้ายมันทำไงรู้ไหมครับ แม่งปิดประตูเลย ไม่ให้ใครขึ้นไป เลยอดลากมันลงมาเลยดิ (เสือกช้าดีนัก)แถมแม่งทำเป็นหลับไม่สนใจคู่กรณีเลย

โคตรเดือดเลยขอบอกตอนนั้น แล้วตัวแทนประกันก็มา จัดการให้.... จบ.....
    แต่พอมันลงมาเท่านั้นแหล่ะ มันบอกประกันว่า ตัวผมขับรถคร่อมเลนส์ มันขับชนผม มันไม่ผิดใช่ไหม
    ประกันเลยถามว่า คุณคิดว่าคุณไม่ผิดใช่ไหม.....
    มันบอกว่า ผมไม่รู้ ไม่รู้ กฏหมายหรอก ตั้งเย๊อะ หลายข้อ จำไม่ได้
    แล้วผมก็ยังเย็นอยู่นะ ถามมันว่า ไม่ระวังเลยเหรอขับรถ หรือจะแกล้งกัน
    มันตอบว่า ก็รถไม่เหยียบไปมั่ง ไม่ไปมั่ง ก็เลยชน!.....
    เท่านั้นหล่ะครับ....ผมเลยสวนมันไปว่า แล้วมึงเอารถอย่างงี้มาวิ่งเนี่ยนะ
    ชนกูเสร็จ รถกูพัง แต่มึงไปหากินได้ต่อ......
    มันบอกว่า เดี๋ยวก็เปลี่ยนใหม่ได้แล้ว วันเดียวก็เสร็จ สีไม่แตกด้วย
    หลังจากนั้น ผมบอกเลยว่าผมห้าม ตัวเองไม่อยู่แล้ว
    ถีบแม่งเข้ายอดอกมันทีนึง แล้วชี้หน้าแม่งบอกว่า
    ไอ้สัด! กูมีตังค์จ่ายค่าปรับ ข้อหา ทำร้ายร่างกาย ฉะนั้นกูขอกระทืบมึงให้หายแค้นหน่อยเถอะ
    มันห้ามอารมณ์ไม่ไหวแล้ว พอดี ตัวแทนประกันเค้าก็ห้ามผม บอกเดี๋ยวมันตาย มันแก่แล้ว
    ผมก็เลย ให้มันไปคุยที่สณ. แล้วกัน
    พอไปที่สณ. มันมาขอโทษผม ยอมรับผิดทุกอย่างแต่ผมก็บอกกับ ร้อยเวรไปแล้ว ว่า ผมติดใจกับ อุบัติเหตุครั้งนี้ แล้วก็บอกให้ปรับหนักๆ ที่สุด
    ผลมันโดนปรับ 1,000 บาทถ้วน แต่ผมไม่โดนเลยเพราะมันไม่ได้เอ่ยถึงเรื่องที่ผมถีบมัน
    ก็ถือว่า ได้เอาคืนมันหน่อย แต่รถพัง ไม่คุ้มเลย ช่วงนี้ต้องใช้รถเย๊อะด้วย บอกได้คำเดียวครับ ว่า ซวย.......

ปล. งัยๆ เพื่อนๆอย่าไปใกล้พวกนรกพวกนี้นะครับ ไม่คุ้มกันเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2008
    เดิม ๆ 328 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เลวจิงๆ สาด
    ฟาดเคราะห์ไปพี่

NAMTAWHOO ถูกใจสิ่งนี้
  3. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    มีนอนรอด้วย ไอ่นี่หล่ะที่กวนตีน เราพวกคนรักรถ รถของเรา พวกมันไม่รักรถนี่หว่า ถึงได้นั่งหน้าตาเฉย

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    โคตรเหี้ย...................

5. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    ไอรถเมล์พวกนี้มัน กวนทุกคัน ขับใกล้มันต้องระวังสุดๆ

6. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ทําถูกต้องแล้วคร้าบบบเพ่ ยังงี้ต้องเจอสักทีจะได้ตื่นๆ

7. Khao Kee

Khao Kee New Member Member

13
    0
    0
    อยากไปด้วยจัง จะล่อให้ถนัดเลย

8. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    แม่งกวนตีนจริงๆ ... มันน่าจะโดนเยอะกว่าถีบยอดอกเน๊อะ

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ผมว่าถีบอกมันน้อยไปน่าจะถีบยอดหน้าซักกะทีแม่งเหี้ยได้ใจเลย

10. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ระยำแบบนี้ ต้องชกหน้าครับ

11. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    กวนตีนอะ ...

นอนรอ .. เหอะ ๆๆ ไอ้เวง

รถมานใหญ่กว่าก้อเงี่ย

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    มี ก า ร บ อ ก ไ ม่ ไ ป เ ล ย ช น โ อ โ ห แ ม่ ง ก ว น ตี น

โ ค ร ต เ ล ย พี่ ต้ น อ ย่ า ง นี้ อ ย่ า ใ ห้ เ จ อ น่ ะ

ยั ง ไ ง เ ดี ย ว ก็ ก ลั บ ม า ห ล่ อ แ บ บ เ ดิ ม คั บ เ พ่

13. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    โห มันเลวได้ใจเลยเพ่ตั้งต้น แหมน่าเสียดายที่มันโดนน้อยไปหน่อย

14. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ชอบมากเลยพี่ "ถีบยอดอก"

15. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    กวนทีน จริงๆสัด (ขออภัยใช้คำไม่สุภาพ) ยังดีที่พี่ใจเย็น เป็นผมไม่ลงมาจะเอาหินเควี่ยงใส่แม่งเลย..

16. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    น่าจะเอาให้หนักๆเลยนะเนี่ย แจ้มกรมขนส่งดีไหมเนี่ย ข้อหาประมาทอ่ะ

17. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    กวนตีนมากๆ พวกเชี่ยนี่แม่ง

18. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    แม่ง เลว ได้ ใจ จริง ๆ เลย .......ยัง ไง ถือ ว่า ฟาด เคราะห์ ละ กัน

19. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เตี้ย!!!! จริงๆเลยนะมึง รถกลับมาสวยเร็วๆนะครับพี่ต้น

20. art_Es

art_Es New Member Member

24
    6
    0
    ไอ้เลวพวกนี้พูดภาษาคนไม้รู้เรื่องหลอก ต้องเเดกลูกปืน

21. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เลวได้ใจจริง ๆๆ

22. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    สาย40นี่สุดๆแล้วอ่ะพี่ ในเส้นปิ่นเกล้า

นี่ถ้าพี่ไปเจอคนขับสีเขียวนรกอาจจะไม่ใช่แค่ถีบอ่ะ

ปล. ยังไงก้อขอให้คุณแม่กลับมาแข็งแรงๆนะครับ

23. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    โหย...แค่อ่านยังโมโหเลย""""
    มันต้องโดนประชุมTEEN

24. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ใจเย็นๆครับ

25. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    น่าจะเอาให้หนักกว่านี้นะพี่ แต่ยังไงก็ขอให้รถซ่อมเสร็จไว ๆ แล้วกันครับ

26. ratip

ratip New Member Member

19
    4
    0
    เลวโครต สมควรโดนแล้ว...กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ

27. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    อ่านแล้วจี๊ดเลย

แต่ไม่มีเรื่องจะดีกว่าครับ ให้กรรมตามสนองมันเอง

28. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    ดีแล้วคับ.......ผมว่ารถร่วมพวกนี้ไม่น่านำออกวิ่งให้บริการแก่ประชาชนหลอกคับน่าจะโละๆๆไปได้แล้ว
    รถอะไรก็ไม่รู้มารตาฐานอะไรก็ไม่มีเหมือนกับเศษเหล็กวิ่งได้....ขับก็เร็วไม่รู้จะรีบไปไหนความปลอด
    ภัยของผู้ใช้บริการผมว่าไม่มีเลย...........

29. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ผมว่ามันน้อยไปนะต้นน่าจะกระโดดถีบให้ถึงยอดหน้าไปเลยแล้วเหยียบยอดอกอีกทีไอ้สัดนรกเหี้ยได้ใจจิงๆ:mad:

30. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    อืม อ่านดูแล้ว คุณภาพชีวติคนไทยต่ำมาก ยังไงก้อเสียใจด้วยนะพี่ แต่ถ้ายังมี อีก โทรหาใครได้โทรเลยพี่ เรียกไปรุม ยอมจ่ายค่าปรับ เอาให้เหลืองไปข้าง เชี่ยมาก ขับรถก้อเชี่ยยัง ทำนิสัย

ขอให้ แม่พี่หายไวๆ นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้