มีเรื่องสอบถามหน่อยคับ พอดีกระจกผมรั่ว น้ำหยดเวลาฝนตกหนักๆ อ่าคับ ท่าไปอัดซิลิโคลนใหม่...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 25 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องสอบถามหน่อยคับ พอดีกระจกผมรั่ว น้ำหยดเวลาฝนตกหนักๆ อ่าคับ ท่าไปอัดซิลิโคลนใหม่ ค่าใช้จ่ายเท่ารัยหรอคับ

2. ไม่เท่าไรคับไปทำที่ร้านกระจกคับ

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ ^^a

4. ของผมถ้าจอดตากฝน ประตูหลังจะมีร่องรอยละอองน้ำ ไม่รู้มาไง เปลี่ยนยางประตูหมดแล้วน้า.....

5. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    พอดีสงสัยอีกอย่างคับ แล้วพวก ยางตามขอบกระจกหน้า กรอบพาสติก(ด้านนอก+ด้านใน) หลังคา ฯลฯ พวกนี้มีขายรึป่าวคับ อยากทราบราคาด้วยคับผม

6. ยางตามขอบกระจกหน้า...........อยู่ตรงไหนครับนึกไม่ออก

7. กรอบพลาสติกนอกใน........หลังคา.......อืมนึกไม่ออกครับ....

8. ถ้าจะสะดวกรบกวนเอารูปมาดูหน่อยครับ.........ถ้าเอาแบบที่ผมเข้าใจนะ

9. คุณหมายถึง.......คิ้วหลังคาเปล่าครับสีดำๆที่คาดอยู่บนหลังคาจากกระจกหน้าไปกระจกหลัง

10. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ใช่เลยคับ ^^a

11. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    กรอบพาสติก(คิ้ว)ที่อยู่รอบกระจกคับพี่(ด้านนอก) ส่วนด้านใน(ขอบพาสติกที่อยู่ติดกับกรจกหน้าด้านในรถเลยคับ)

12. ก็ยัง งง ครับ เอารูปมาดูดีก่า

13. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ยางขอบกระจกเห็นเค้าเอาของ navara มาตัดใส่นะครับ

14. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ส่วนชิ้นส่วนพลาสติดน่าจะยาก

15. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อ คับพอดีของผมมันง้างออกมา ว่าจะยัดแล้วหยอดกาวแล้วล่ะคับ แต่รอตอนทำสีก่อนดีกว่า หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้