jazz ฉีด NOS เวลาจะลงเยอะไหมครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย jazz_2687, 12 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jazz_2687

jazz_2687 New Member Member

22
    1
    0
    อยากรู้เป็นแนวทางและข้อมูลเอาใว้นะครับ อุปกรณ์ครบชุดของมือสองพอหาได้ที่ไหนบ้าง

และมันจะทำเวลาลงถึง 1.5 - 2 วิไหม

ขอบคุณครับ

2. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    มันอยู่ที่ หัวฉีดด้วยอะครับ ว่าใช้หัวกี่แรง

แต่เวลาลง ก็น่าจะลงละครับ

ไว้รอผู้รู้มาตอบ

3. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    รถคุณแอดดี้101 วีเทคเดิมเกียร์ Auto ฉีด Nos วิ่งคลอง5อยู่ 16.xx คับ วิ่งสูสีกับ Jazz เครื่อง Idsi Set Bo เลยคับ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    วันศุกร์ เห็นวิ่งอยู่ ใช่รถคุณอะเปล่าไม่รู้

ผมว่าถ้าเล่นนอสให้ทำใจเรื่องใส้หน่อยนะครับว่าจะ ไม่รอดให้เตรียมชุดสำรองเผื่อไว้ด้วยก็ดี เพราะถ้าคุณพลาดฉีดเกินเวลาที่กำหนดมีหวังใส้ ทะลักแน่ๆแล้วก็ระยะยาว ก็ไม่ค่อยเวอร์คด้วย คนไทยจึงยังไม่ค่อยหลงไหลในนอสซักเท่าไหร่ ผมว่าถ้าอยากทำจริง ปาดฝาปาดเครื่อง จะดีกว่านะครับดึงมันกว่าเยอะถ้ายังอยากเล่น NA อยู่

5. jazz_2687

22
    1
    0
    ครับคุณแอมป์รถผมเอง อุตส่าซุ่มไปยังมีคนเห็นอีก :D :D :D แต่ว่าคืนนั้น jazz เยอะที่สุดเลยนะ HJC เขาก็ไปกันหลายคัน

พอดีไปทำธุระที่กรุงเทพ ขากลับก็เลยแวะเล่น ก็แค่ไปซ้อมออกตัวนะครับ ครั้งที่แล้วที่ไปวิ่งกับ FIT CLIB ยังออกที่ไฟเขียวอยู่

คราวนี้เลยไปจับจังหวะให้มันใกล้ๆฟาวร์เข้าใว้นะครับ ไม่ได้ไปวิ่งจริงจังอะไร ซึ่งจากการที่เราไปซ้อม ส่วนตัวแล้วถือว่าพอใจครับ กับการซ้อมครั้งแรก เวลา RT ผมอยู่ที่ 0.156 ครับจากใบสลิปที่ได้มาใบเดียว
    ครั้งหน้าก็อยากจะทำให้ดีกว่านี้ครับ ส่วนเวลาที่เขาโชว์

เวลาก็ลงมาเยอะเลย ครั้งที่แล้วไปวิ่งได้ 18.4 ครั้งนี้ลงมาแถว 17.3 ครับ (คุณ Kae_Bangna คลับ HJC เขาดูเวลาเอาใว้นะครับ http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=18803.0)คือผมไปคนเดียวครับ เลยไม่มีใครดูเวลาให้ ก็คิดว่าเอาแค่ออกตัวให้ดีๆก็พอ

คือเพิ่งมารู้เอาตอนรอบสุดท้ายครับว่าเขาสามารถไปขอใบสลิปได้เลยที่ตู้สมัครแบบรอบต่อรอบ ไม่งั้นคงได้มาหลายใบ นี่ก้ได้มาแค่ใบเดียว :cry:

แต่ก็ยังเสียดายที่มันเป็น 407 เมตรอยู่ ยังไม่มีวาสนาได้วิ่ง 402 เมตร

ว่าแต่คุณแอมป์นั่งอยู่แถวไหนเหรอครับ :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2007
  6. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
  7. Apple

575
    8
    0
    นั่งอยู่เหนือแทรคครับ ยังไงวันงาน Vtec Party มาสิครับวันนั้นก็จะไปเหมือนกัน
    (แต่ต้องลางานไป) แย่จริงๆ

8. jazz_2687

22
    1
    0
    ผมคงไปไม่ได้นะครับ เพราะวันศุกร์ก็ว่าจะลางานไปสนามพีระ ที่พัทยา ไปเป็นเพื่อนและไปช่วยเพื่อนที่ลงแข่งนะครับ รับปากเขาใว้แล้วนะครับ พอดีเขาจะไปซ้อมเข้าไลน์ที่เขายังคิดว่าทำได้ไม่ค่อยดีนะครับ ขืนลา 2 วันติด คงได้ลาออกด้วยนะครับ:cry:

ขนาดลาแค่นี้ ตอนนี้เจ้านายก็ยังไม่ยอมเซ็นใบลาเลย ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า :confused:

9. Apple

575
    8
    0
    ยังไงไว้มีโอกาสคงได้ พบกันนะครับ :D :D :D :D :D

10. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    ฮิ ฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้