ทำไมต้องโกหกผมด้วยครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย chonlayut, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เมือประมาณ2ปีที่แล้วคนชื่อแหลมมาของยืมรถพ่วงที่อู่ไปเขาบอกว่าไปยกรถ
    รถของเขาเสียที่พัทยาเขาไม่มีรถยกกับกรุงเทพ ผมก็ยืมไป
    พอผ่านมาได้หนึ่งอาทิ เขาก็โทรมาบอกผมว่า รถพ่วงโดนขโขยไปแล้ว ผมถามว่า
    ที่ไหนเขาบอกว่าระยอง ผมก็ไม่ได้อะไร หายก็คือหายไม่ได้ติดใจอะไรนะครับ
    ผมคิดว่าเขาก็ไม่ได้ตั้งใจให้หายครับ เรื่องก็จบกันไป ไม่ได้ชดใช่อะไร
    พอเมือวานผมได้คุยกับเพื่อนว่า เดียวนี้เพื่อนผมมีเงินนะมีเงินทำรถพ่วงใหม่ด้วย
    เพื่อนผมก็บอกว่าไม่ได้ทำใหม่คนชื่อแหลมรากมาให้ที่อู่ ผมก็ไปดูตรงทางขึ้น
    เพราะว่าผมเป็นคนทำกับพวกน้องๆๆกันผมจำได้ครับ
    แล้วผมก็โทรกลับไปหาคนชื่อแหลม ว่ารถรากมาให้ที่อู่นั้นเป็นของใคร
    เขาก็วางสาย ผมก็โทรเขาก็ไม่รับสายผมเลย
    พอวันนี้ผมก็โทรไปหาเขาอีก เขาก็ไม่รับสายอีก พอดีผมไปหาเพื่อนผมก็ไปเจย
    คนชื่อแหลม พอดี ผมก็ถามเขาว่ารถพ่วงที่อู่นั้นมันของใครนะ
    เขาตอบว่าไม่รู้สิ ผมถามว่าไม่รู้ได้อย่างไรก็พี่เป็นคนรากมาเอง เขาก็บอกว่า
    ลูกน้องเขาเป็นคนรากมาให้จากชลบุรี ถ้าลูกพี่ไม่สั่งแล้วลูกน้องจะรู้ได้อย่างไร
    ว่ามี่ที่รากรถอยู่ชลบุรี แล้ว ผมถามว่าทำไม่ต้องโกหกผมด้วยละ ผมไม่อย่างได้ที่
    รากผมคืนหลอกครับ เราพบกันมาตั้งหลายปี ทำไมเขามาทำกับผมอย่างนี้ครับ
    ทำไม่ต้องโกหกกับด้วยเพื่อต้องการที่รากรถ มาของยืมผมก็ได้ยืม ทำไม่ต้องทำ
    แบบนี้ด้วยนะ

2. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    เฮ้ย...........กูรู้จักแต่ตอนนี้เขาแก่มากแล้วนะ................(รูปสวยจัง).......อิอิอิ

3. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืม,,

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตาตู่ ผมว่าไปคุยกะแกเองเลยดีกว่า ยังไงก็คนวงการเดียวกันนะ
    พวกๆกันทั้งนั้น :D

5. 3d-top1

767
    3
    0
    คนมันบ้าครับ

6. TDET 4G61T

TDET 4G61T New Member Member

51
    0
    0
    คันเหลืองน่าจะแรงนะครับ....

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    แต่คันเหลือง แคมเดี่ยว ไอติมซิ่ง ผมว่าแรงนะ................อิอิ

แปดริ้วคร้าบ..............

8. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืมม..

9. 3d-top1

767
    3
    0
    เมื่อยามรักน้ำต้มผักยังว่าหวาน เมือจืดจางแม้น้ำตาลยังว่าขม

10. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    ตู่ไปคุยดีกว่าครับ คนกันเองทั้งนั้น

11. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ใครไปเจอที่สนามฝากถามที่นะครับ
    ว่า อยากได้ของผมมากหนักหรือ ต้องโกหกว่าโดนขโมยไปนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้