++ มีใครเคยใช้บริการที่ ซ้ง เซอร์วิส บ้างครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ว่าจะเอาโช้คไปอัดน้ำมันใหม่ครับ แต่ยังไม่รู้เลยว่าที่นี่เค้ารับทำด้วยรึเปล่า หรือถ้ารับ งานเป็นยังไงบ้างครับ? มีใครเคยทำรึเปล่าเอ่ย? พอดีเพื่อนฝากถามมาน่ะครับ ทีแรกว่าจะไปทำอีกเจ้านึง แต่อยู่ไกลมากกกๆๆ แต่ร้านซ้งอยู่แถวบ้านเพื่อนเอง

ยังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ

ขอบคุณคร้าบบ:D

2. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    อยากรู้คราบ พอดีเห็นรถสวยๆ เยอะเลยร้านนี้
    ร้านอยู่ตรง ลาดพร้าว 80 ตรงซอย จันทร์หุ่นบำเพ็ญ นะครับ

ยังไงท่านใครเคยใช้บริการ ช่วยมาตอบด้วยนะคราบ

ขอบคุณคราบ

3. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ซ้ง.......เป็ด...

4. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เพื่อนไปทํามา2คันก็เนียนนะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยทําโช๊ค เเต่ตั้ง0ถ่วงล้อ ก็ดี ครับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    หมายความว่ายังไงเอ่ย? ดีไม่ดียังไงอ่ะครับ?

ที่บอกว่าเพื่อนไปทำมาคือไปอัดโช้คหรือว่ายังไงอ่ะครับ??

6. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    อยากรุด้วยยย

7. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ซ้ง...เป็ด......น่าจะเป็นร้านซ้งเป็ดพะโล้แยกวังหิน อร่อยครับ

ส่วนซ้งเจ๊เคี่ยวไม่ยอมลดซักบาทงานดีทำที่นี่มาตลอดครับ ทิปช่างไปหลายแล้ว รถแดร็ก ดริฟ ก็มาทำที่นี่เยอะนะ
    ส่วนตัวผมว่าหลังๆงานไม่ค่อยเนียนต้องเข้าไปแก้ ช่างเริ่มออกทะเลครับ แต่ก็ยังต้องพึ่งอยู่เพราะศูนย์เราเพี้ยนบ่อย

8. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    เคยใช้บริการมาเหมือนกัน(แต่นานมากแล้วนะ....ตั้งแต่สมัยวิภาวดีเซอร์กิจ) รถผมสมัยนั้นทำช่วงล่างที่ร้านเค้า งานก็โอเคนะ แต่ปัจจุบันไม่รู้ว่าเป็นไงบ้างนะ?

9. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    ตามนั้นครับ :D

ตั้งศูนย์เดี๋ยวนี้รู้สึกจะใช้ตลับเมตรวัดเอาครับ ส่วนถ่วงจี้แบบเทพ ต้องลองไปดู แล้วจะอึ้ง :sad:

10. ผมว่าเครื่องตั้งศูนย์ที่สนามเป้าโบราณมากแล้ว

แต่มาเจอซ้ง เล่นเอาตลับเมตรวัด มันไม่สมราคาเลย

เข้าใจว่าช่างมีฝีมือ ทำให้รถวิ่งตรงได้ แต่องศามันอาจไม่ได้ ทำให้ยางหมดเร็ว

เมื่อก่อนเป็นคู่แข่งกับสนามเป้าเลย รถแน่นทุกวันทั้ง2ร้าน เดี๋ยวนี้ซ้งคนน้อยมาก ไปตอนไหนก็ได้ทำเลย

ช่างมีประสบการณ์เยอะ ทำรถซิ่งมาเยอะ แต่เรื่องอัดโช้คไม่รู้ครับ ไม่เคยทำ

11. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    บ้านผมอยู่ละแวกนั้นเห็นผ่านไปทีไรก็มีรถตลอด ยังงัยรอคนที่เคยทำมาบอกแล้วกันครับ

12. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ยังเชื่อฝีมืออยู่ครับ กี่คันๆเอาเข้าที่นี่ตลอด

รถเดิมๆ จะอัดน้ำมัน ตัดสปริง ถ่วงจี้ ที่นี้ได้เลยครับ

ถ้าต้องไปที่อื่น ราคาพอกัน ก็ทำที่ซ้งไปเลยครับ ยังไงก็เชื่อมือได้

13. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18

รู้ทันอีกแล้วน่ะตัวเอง หึหึ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้