พอดีกระจกมันเป็นคราบเม็ดฝนเต็มเลยคับ ลองเอาน้ำยาเช็ดกระจกมาเช็ดก็ไม่ออก...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    พอดีกระจกมันเป็นคราบเม็ดฝนเต็มเลยคับ ลองเอาน้ำยาเช็ดกระจกมาเช็ดก็ไม่ออก ใครเคยเป็นบ้างช่วยแนะนำหน่อยคับ และถ้าวิ่งตอนกลางคืนถ้าฝนตกกระจกด้านซ้ายนี้บอดไปเลยคับ TT^TT

2. ลองใช้ sonax กระป๋องเขียวเช็ดดูคับ ฉีดทิ้งไว้ก่อน...ส่วนตอนฝนตก แสดงว่า มีรั่ว ลมเข้าได้แน่ๆเลย

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ เด่วจะลองดุคับ ^^a อืมมม.. น่าจะมีรั่วคับ เพราะเป็นที่ประตูด้านซ้าย เคยชนมาแล้วช่างเคาะไม่สนิทดี วิ่งเร็วๆ ก็มีเสียงลมเข้าคับ

4. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แต่อันนี้ไม่รู้ว่าจะพอเป็นสาเหตุรึป่าวนะคับ เวลาจอดที่บ้านอ่าคับ เวลาฝนตกตรงระหว่างกำแพงด้านซ้ายกับหลังคามันจะมีช่องว่าง ทำให้เวลาฝนตกจะโดนกระจกทางด้านซ้าย(หน้าหลังเลยเป็นคราบทั้ง 2บานเหมือนกันคับ ก็คิดว่าคงไม่เป็นไรเด๋วค่อยล้าง แต่พอมาล้างคราบเม็ดฝนไม่ยอมออกนี้สิคับ อาจจะเพราะผมทิ้งไว้นานด้วยรึป่าว) แต่ด้านขวาไม่เป็นคับ

5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    คราบน้ำบนกระจก สามารถขัดออกได้ครับ. ถ้าเป็นรอยใหม่ๆ ใช้ยาขัดสีรถปั่นออกครับ แต่ถ้าคราบนานแล้ว ต้องพึ่งร้านกระจก เค้าจะมีน้ำยาขจัดคราบขัดออกอ่ะครับ

6. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อ.. ขอบคุณคับ (พบทางสว่างแล้วคับ กำลังมึนได้ที่เลย)

อิอิ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้