พี่ๆครับ ถ้าใส่แม็กซ์ หน้า 15 หลัง 17 จะมีผลอะไรกับรถไม๊ครับ อย่างเช่นระบบเบรค...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Luzifer Naraki, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Luzifer Naraki

Luzifer Naraki Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ ถ้าใส่แม็กซ์ หน้า 15 หลัง 17 จะมีผลอะไรกับรถไม๊ครับ อย่างเช่นระบบเบรค การทรงตัว การเข้าโค้ง เป็นต้น ตอนนี้ใส่17 อยากเปลี่ยนคู่หน้าเพราะยาง เตี้ยไปมันสะเทือนเยอะคับ

2. ไม่น่าคับ ถ้ามีก็คงน้อยอะ...

3. ไม่มีผล แต่มันจะไม่สวย อะน่ะ. ลองหา 16 มาใส่ทั้ง 4 ล้อเลยดีมั้ย แล้วใส่ยาง 205/55/16 หรือ 205/50/16 รับรองขับนิ่มแน่นอน ลองดู

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    มีผลครับ...

5. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    มีผลกับอะไรบ้าง

6. เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

7. Poshbeer Altima

Poshbeer Altima Guest

0
    0
    0
    กินยาง ขับไม่ดี

8. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ก็มีผลกับทุกอย่างที่คุณถามมาแหละครับ(^_^)

9. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    okคับ งั้น 15 สี่ล้อดีกว่า

10. ประหยัดน้ำมันดีคับ

11. (ล้อแตนๆ)แถมประหยัดเงินด้วยครับ ^^

12. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    แล้วหน้า 16 หลัง 17 ล่ะคับ อันนี้ใจคิดว่าอยากใส่แบบนี้อยู่ อยากหน้าทิ่มๆ หลังโด่งๆ

13. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    เอาเป็นว่า... ถ้าขนาดและความสูงรวม (ล้อ+ยาง) ของล้อทั้งสี่ ไม่ต่างกันมาก จะมีผลดีที่สุด ครับ

14. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    ถ้าใส่ 17 สี่ล้อเลย ติดซุ้มล้อไหมครับ

15. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    เห็นพี่บ้านตรงข้ามผม ขับ BLUEBiRD เหมือนกันใส่ 17เห็นมันติดตรงล้อหลัง เขาบอกว่าเพราะอะรัยผมก็จำไม่ได้และ

16. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    ข้างหน้าไม่ติดใช่ไหม

17. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ล้อ-ยาง ติดซุ้มหรือไม่ขึ้นกับความกว้างของล้อ-ยาง และ offset ของล้ออ่ะครับ

ออฟ 35 กว้าง 7,5 มะติดนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้