ผู้รู้ตอบคำถามข้างในหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย niphon495432, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. niphon495432

niphon495432 New Member Member

13
    4
    0
    1. ถ้าเราจะเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สขณะที่เราวิ่งรถอยู่..โดยที่เราไม่ต้องรอให้น้ำมันที่คาบูเรเตอร์หมดก่อน...แล้วเราสับสวิทช์ไปที่แก๊สเลย...จะเป็นไรรึเปล่าครับ( น้ำมันที่คงค้างคาบูฯและแก๊สต้องผสมกันแน่เลยครับ....สงสัย..)
    2. ส่วนใหญ่ที่รถเกินเพลิงไหม้..เกิดจากสาเหตุใดบ้าง..
    3. แก๊สถัง 58 ลิตร เติมเต็มได้เท่าไรครับ ( ประมาณ 49 ลิตรใช่มั้ยครับ )ตัดที่85%
    4. ปกติแก๊สเติมเต็มถังวิ่งได้กี่ กม. ครับ
    5. ถังแก๊สสีดำยี่ห้อ...Metal Mate...ถ้าจอดทิ้งตากแดดทั้งวันจะระเบิดรึเปล่าครับ
    6.

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สาวกแก๊สมาตอบหน่อยครับ

3. 1.เคยเห็นในกระทู้เก่าๆ คนที่ใช้คาบู เค้าว่าเชื้อเพลิงมันจะท่วมนะคับ ส่วนหัวฉีดไม่เป็นอะไร สับได้เลย
    2.หลักๆเลย ก็จากการติดตั้งที่ไม่ดีพอคับ และก็อุบัติเหตุสุดวิสัย
    3.ปามาณนั้นคับ
    4.CEF ผมเต็มถัง 58 ลิตรวิ่งได้ประมาณ 330 โลคับ ถ้าเป็น NV น่าจะ 400 โลขี้นไปคับ
    5.ถังแก๊สที่เค้าผลิตแบบได้มาตราฐาน มันทนความร้อนได้เป็น ร้อยองศานะคับ ลำพังแค่ตากแดดไม่น่าจะเป็นอะไร แต่ให้ดีหาอะไรมาคุมดีกว่าคับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามเทพเล็กเลยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้