เพื่อนๆ พี่ ครับ ใช้ประกันยี่ห้ออะไรกัน แบบไหนกันบ้างครับ // เครมไฟหน้าใหม่ยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    จะเอามาตัดสินใจน่ะครับ

เพราะ ของผมวิริยะ มันจะไม่ให้ต่อชั้น 1 อีกต่อไปแล้ว

คาดว่า จะลดลงมาเป็น วิริยะ ชั้น 5 แทน

เลยมีคำถามในใจว่า จะเอาของที่ไหนดี แหะ...

เลยรบกวนถามหน่อยครับ ว่า แต่ละท่านใช้ ประกัน ชั้น อะไร ของอะไร น่ะครับ

แล้วรบกวนหน่อยครับ

อยากเคลมไฟหน้า แต่ไม่อยากได้มือสองที่ประกันให้ จะทำยังไงให้ได้ของศูนย์เบิกแท้ครับ
    แล้วของเก่าต้องคืนประกันไปด้วยป่าว

ปล. จะเคลมไปที่อุ่สีได้เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมใช้ของเมืองไทยประกันภัยมาตลอดครับ ก็เคลมไม่ยาก
    แล้วทำไมวิริยะเค้าไม่ให้ต่อชั้น 1 อีกล่ะครับหรือว่าเราเคลมเยอะมาตลอด
    ส่วนเคลมไฟหน้าถ้าอยากได้ของใหม่ ก็คงต้องจ่ายส่วนต่างเอาว่าประกันให้ของมือ 2 เท่าไหร่ ส่วนที่เกินเราออกเอง หรือว่าเราจะหาของเองก็ได้แล้วค่อยเอาบิลไปเบิกกันประกันเอา แต่ต้องคุยกับประกันก่อนนะครับ

3. Vitty

210
    11
    0
    ไม่เคยเคลมเลยครับ

แต่คิดในแงดีก็ ประหยัดไปได้ หลายตังเลย

ประมาณ 3 -4 พันแหนะ

ตอนนี่ตัดใจ เอา วิริยะชั้น 5 ละ 8600 ต่อปี..

เดี๋ยว เคลมให้หมด

ฝากระโปรง
    แก้ม 2 ข้าง
    กันชน + คิ้ว
    ลิ้น
    ไฟหน้า

ไม่รู้ขัดสีรอบคันเอาด้วยไหม

4. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ทำแบบเดียวกันเลยครับ....

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ของผม 3 ประตู วิริยะยังต่อให้อยู่เลยครับ
    เรื่องอะไหล่ ประกันคงต้องให้เป็นอะไหล่เก่าในสภาพที่เท่าเทียมหรือดีกว่าของเดิมครับ ถ้าเป็นอะไหล่ใหม่คงต้องคุยกับประกันเพื่อเพิ่มส่วนต่าง

6. Vitty

210
    11
    0
    ทำยังไงอ่ะครับ ผมไปคุยมา เขาไม่ให้อ่ะครับ

รบกวนขอวิธีหน่อยสิครับ

7. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    เคลมแล้วจ่ายส่วนร่วมครับ ของผมเคลมไฟหน้าใหม่เสียส่วนร่วม ประมาณ 2000 ครับ ไฟใหม่ทั้ง 2 ดวง ถ้าเขายังให้ต่อประกันนะ แต่ถ้าเขาไม่ให้ต่อก็เปลี่ยนเจ้าครับ แล้วก็เคลมให้หมดทุกอย่างที่ต้องการครับ

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เคลมโดยบอกว่าชนด้านหน้ามา

แล้วกันชนกระแทกกับไฟ

หักขาไฟด้านหลังออก ก็เคลมได้ของใหม่แท้ครับ

ไม่เรื่องมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้