รถคว่ำมาอ่ะคับ ช่วยหาอะไหล่ให้หน่อยจิคับ พรีมีร่านะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย beerfreedom, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerfreedom

beerfreedom New Member Member

15
    0
    0
    หลังคาอ่ะคับ แต่อยากได้ซันรูฟ คับ
    คานหลัง
    กระจกมองข้าง
    ไฟหน้าอ่ะคับ ตาเพรช หรือ ซีนอล ราคาเท่าไหร่คับ
    กระจกบานหน้า กับ หลัง และกระจกฝั่งซ้ายด้วย คับ และก้อกระจกอันเล็กๆข้างหลังอ่ะคับ ประตูหลังอ่ะ
    ยังไงช่วยหน่อยนะคับ ไม่งั้นฝากเบอร์ไว้ให้ด้วยนะคับ
    ช่วยน้องหน่อยคับ ชาว คลับ สุดหล่อและสวยทุกคน อิอิ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เป็นไรมากเปล่าครับ..คนขับน่ะ

เเต่ดูสภาพรถในรูปก็เอาการอยู่นะครับ

ส่วนเรื่องอะไหล่เดี๋ยวรอพี่ฉะ พี่ป๊อปหาให้ได้เเน่นอนครับ

ตอนนี้คลับเราเป็นไรกันนี่มีเเต่คนรถคว่ำ...ก่อนหน้านี้ก็พี่เอก

ยังไงๆก็ขับรถระวังกันด้วยนะคร้าบ

3. beerfreedom

15
    0
    0
    ไม่เป็นไรคับ ทุกคนที่อยู่บนรถหกคนไม่มีใครเป็นไรเลยคับ แล้วคราวนี้เป็นครั้งที่สองแว้วที่ผมโดนอ่ะ รอบแรกโดนเกาะกลางทำไป 9 หมื่น รอบสองนี้ถ้าจะโดนประมาณ แสนสองอ่ะคับ ยังไงช่วยหาอ่ะไหล่ให้น้องคนนี้ด้วยนะคับ จะได้ประหยัดเงินหน่อยอ่ะคับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แนะนำคับ
    ซันรูฟ10000 หรือถูกกว่า
    ประตู4บาน8000หรือถูกกว่า /////บานละประมาณ2000 + แนะนำให้เปลี่ยนประตูเลยดีกว่าคับ เวลาช่างเคาะเค้าทำงานได้ง่ายขึ้นแล้วจะได้รู้ด้วยว่าเสปกเดิมรถอยู่ตรงไหน เพราะสภาพนี้ต้องตัดหลังคาแล้วเคาะเสาAก่อนถึงใส่ประตูได้
    ไฟหน้าไม่เกิน5000
    กระโปรงท้ายสัก2000
    กระจกหน้าหลังของไทยสัก6000

ขอให้ซ่อมเสดไวไวคับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    หลังคาแบบไม่ซันรูฟยังไม่เคยเห็นนะ
    ที่เห็นซันรูฟถูกสุด 7500
    ทั่วไป 8500-10000
    ไฟเพชร เดินเซียงกง ตอนนี้ประมาณ 5000
    ไฟซีนอน ร้านสุดซอย 6 เปิดมา หมื่นก่าๆ (แพงไปหน่อย)
    ประตูบานละ 1500-2000
    สนใจถามมาแล้วกาน
    มีทั้งบอกให้ไปดูเอง หรือว่าของผมก้อมีบางส่วน
    ถูกกว่าเซียงกงนะ

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มีทุกอย่างที่ถามมาครับ มีอู่เคาะพ่นสี ใส่ซันรูฟ จัดการเนรมิตกลับมาในสภาพนางฟ้าครับ มีหลายๆคันในคลับเคยมาใช้บริการครับ สนใจจริง โทร.มาคุยดีกว่าครับ.........

7. kuroakakiro

kuroakakiro New Member Member

17
    0
    0
    ออย kuroakakiro ครับ

เสนอขายอะไหล่รถครับ
    1.ไฟหน้าตาเพชร 1 คู่ พร้อมไฟหลี่ ครบๆ
    หรือต้องการแบบเดิมๆ ก็มีครับ
    2.โช้ค Kayaba Excel-G 4 ตัว ครบๆ (ใช้เองครับ ตอนนี้ถอดแล้ว)
    3.ฝากระโปรง Camino
    4.กันชนหน้า Camino
    5.กาบหน้าซ้าย- ขวา Camino

สนใจมาดูของได้ที่บ้านครับ โทร 089-926-6895 ราคาคุยกันได้

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ขอโทษนะครับ บางทีถ้าค่าซ่อมสองแสน ซื้อคันใหม่อาจเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง เพราะซ่อมาอาจไม่สมบรูณ์เช่นเดิม

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    จิงคับ ซื้อใหม่ตะคุ้มกว่ามะ

10. beerfreedom

15
    0
    0
    แสนสองอ่ะคับ

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    คิดเหมือน2ท่านข้างบนคับถ้าซ่อมเกิน120000ผมว่าขายซากแยกอะไหล่แล้วซื้อคันใหม่ดีกว่าคับ

12. vynnz

727
    4
    0
    แล้วเครื่องไม่เปนไรหรอ เหนจมน้ำอยู่

13. beerfreedom

15
    0
    0
    คือรถยังผ่อนไม่หมดเลยอ่ะคับ

14. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สองแสนแพงเกินไปมากๆๆๆครับ....ดูของในกระทู้ซื้อขายด้านบนน่าจะครบ...
    -ซันรูฟ-7-8พัน
    -ไฟหน้าเพชรมีขายเยอะมาก คู่ละ 4-5 พัน
    -กระจกมองข้างคู่ละ1,500-2,000.-
    -กันชนหน้าหลังชิ้นละ1,500-ถ้ากันชนแต่งคามีโน่ประมาณ 2,500.- ถ้ายกหน้าตัดทั้งไฟและกันชนไม่เกิน 1 หมื่น ได้หม้อน้ำ+แผงแอร์อีกต่างหาก
    -กระจกหน้าหลัง...ร้านขายกระจกรถยนต์มีครับ(หน้าไม่เกิน2500.-หลังนี่ไม่ทราบเพราะมีไล่ฝ้า)
    -เฉพาะอะไหล่ประมาณไม่เกิน 30,000.- ค่าซ่อมสีไม่น่าเกิน 20,000.- ครับ
    ยังมีประกันชั้น1มั้ยอ่ะครับ?ถ้ามีลองถามดูว่าเขาซื้อซากเท่าไหร่?ถ้าพอปิดบัญชีก้อขายไปแล้วหาคันใหม่ดีกว่าครับ

15. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ขายซากอีกเสียงคับ

16. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ใครเจอแบบนี้ เซ็งเป็ด ทั้งนั้นแหละครับ

17. vynnz

727
    4
    0
    รอรถหลุมหลุดจำนำ รถบ่อน รถเสียบอลแล้วเอามาสวมทะเบียนละกันคับ อิอิ

18. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตัดใจดีกว่าน๊า หารถใหม่ดีกว่า

ซ่อมมาก็ไม่น่าจะสมบูรณ์แล้ว

แถมวันหลังขายก็เสียราคาอีก

มีแต่เสีย ๆ ๆ ๆ

ถ้าขายซาก ขอแบ่งกระจังหน้า นะครับ

เห็นในรูป กระจังหน้ายังสมบูรณ์อยู่นะครับ ถ้าจะถอดขายก็แจ้งราคามาได้นะครับ หรือท่านใดที่สามารถจัดหาให้ได้จะเป็นพระคุณยิ่ง
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้