ขอคำแนะนำเรื่อง เครมประกัน หน่อยคราบบ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย blue-roof/04, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    :D:Dอยากจาขอคำแนะนำหน่อยอ่าคับ เรื่องมีอยู่ว่า...ผมไปถอดไฟเบอร์ ออกแล้ว มีรอย ซิริโคนติดกะกันชนหน้าหลังอ่า...อยากจาเครมทามสีไหม่....เลยอยากจาขอคำแนะนำจากพี่ๆๆ ว่า จาต้องทามยางงายคับ

ผมลองโทไปถามที่ประกันแล้วถามเค้าว่า จาซ่อม 0 ได้ไหม..เค้าบอกผมได้ลงทามประกันไว้ที่อู่อย่างเดียวเลย งง นิดหน่อยคับ ....ช่วยไห้คำแนะนำหน่อยคับ....ขอบคุณล่วงหน้าคราบบ
    :D:D:D

(อ๋อ ลืมบอกไป ประกัน ของ ศรีเมืองประกันภัยอ่าคับ ) .........แถวรังสิต พอมีอู่ ที่งานเนียนนนอยู่บ้างไหมอ่า::cry::cry:

2. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    จากที่ประกันแจ้งว่าซ่อมอู่ได้อย่างเดียว แสดงว่าคุณได้ทำประกันซ่อมอู่ได้อะครับ เพราะว่าเบี้ยมันต่างกัน อีกอย่างรถเกิน 5 ปี (ไม่แน่ใจ)ทำประกันซ่อมห้าง (ศูนย์) ไม่ได้ครับ
    ส่วนแผลที่จะเคลม ผมสงสัยจังว่าถอดไฟเบอร์ออกแล้วมีรอย มันเคลมได้ด้วยเหรอครับ หรือว่าสร้างแผลใหม่แล้วอะครับ

ปล.ใช้ภาษาที่อ่านยากมากเลยครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รถเกิน3ปี ซ่อม อู่แน่นอน ครับ ส่วน ถ้า ถอด ไฟเบอร์ออกแล้วมีรอย ไปบอกประกันแบบนั้น ก็เครมไม่ได้ สิครับ

สร้างแผลใหม่แล้วเครมง่ายกว่าครับ ถอยหลัง ชนเสา เดินหน้าถากฟุตบาทก็ได้ครับ อิอิอิ

4. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0
    บอกไปว่าถอยโดนฟุตบาท โดนเสา ต้นไม้ แทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้