ACC วาวล์ SR ตัวเท่ารัยหรอคับ มีของใหม่ขายรึป่าวคับ แล้วมีร้านขายแนะนำมั้ยคับ ผมอยู่...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 1 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    ACC วาวล์ SR ตัวเท่ารัยหรอคับ มีของใหม่ขายรึป่าวคับ แล้วมีร้านขายแนะนำมั้ยคับ ผมอยู่ กทม. อ่ะ พอดีจะเอาไปเปลี่ยนเสาร์นี้คับ เลยมาขอข้อมูลคับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ACC Valve ของใหญ่คลับคล้ายว่าเบิกห้างจะ 1 หมื่น ครับ

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    >.< แล้ว มือ 2ล่ะคับพี่โต้ง

4. มือสอง สามพัน

5. อะนะ......เสียเหรอ ทำความสะอาดไม่ได้เหรอครับ

6. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    มันไม่เสียง่ายๆ นะครับ... อิอิ

7. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    เห็นช่างเขาบอกว่า Censer คุมรอบเดินเบามันเสียคับ

8. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อาการมัน คือ เวลาวิ่งแล้วจอดติดอยู่รอบจะอยู๋ที่ 700 แต่พอสักพักมันมีเสียงเหมือนสัญญาณอะไรสักอย่างทำงาน มันก็เด้งขึ้นมา 1000-1400 แล้วสักพักก็ตกลงกลับไปที่ 700-800 เหมือนเดิมคับ

9. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ช่วงนี้เวลาจอดติดถ้ามันรอบมันต่ำ ก็ต้องเลี้ยงคันเร่งช่วย หุหุ

10. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ล้าง ทำความสะอาดก็หายครับ

11. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    พี่โต้งจำที่ผมเคยถามได้มั้ยคับว่า ACC ระยะห่างในการล้างนานรึป่าว นั้นแหละที่ผมกำลังสงสัย ผมล้างช่วงแรกๆ มันก็ปกตินะคับ พอสัก 3-4 เดือนมันก็เป็นเหมือนเดิมอีกคับ (หรือว่าผมไม่ค่อยได้ใช้คับ อาทิตย์นึงจะใช้แค่เสาร์-อาทิตย์ แต่ก็จะมีสตาร์วอร์มเครื่องวันอังคาร และพฤหัสคับ)

12. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อือ พี่โต้งยังไม่ได้รับแอดเพื่อนกับผมเลยคับ ^^

13. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ขับรถไปพีระอยู่ สักครู่ใหญ่นะครับ

14. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    คับพี่ ยังงัยผมก็ขอบคุณนะคับ ที่ช่วยตอบคำถามหั้ยผมมาตลอดเลย

15. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    มีหลายคนบอกผมว่า.. ขายซื้อคันใหม่ดีกว่า แต่จะหั้ยทำงัยในเมื่อมันหลงรัก BLUEBIRD จนถอนตัวไม่ขึ้นไปแล้ว ^^ มันคือความใฝ่ฝันสักวันจะต้องทำจนสภาพดีหัี้ยได้ อาจจะอีกสัก 10ปี(ถ้ายังมีอะไหล่ขายอยู่นะคับ =.=)

16. 555 คราบเขม่า บอกไม่ได้แน่นอนหรอกครับ ว่านานขนาดไหนล้างที ผมส่วนใหญ่ปีละครั้งนะ

17. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    วันนี้ผมโทรถามพี่ต้นแล้วล่ะคับพี่นิว ตกลงต่อระบบไฟไม่ครบจิงๆ คับ พี่ต้นบอกว่าไม่มีไฟเข้าเดินเบาเลยคับ =.=

18. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ตอนนี่ทำเส็ดไปส่วนนึงแล้วคับ สภาพรถตอนนี้ประมาณ 90% ติดในส่วนของเครืองนิดหน่อยคับ (สูป 2 และ 4 กำลังอัดรั่วคับ) ส่วนตอนนี้ก็ยังคงมีอาการที่รอบตกไปบ้างแต่แค่แปปเดียวมันก็หาย

19. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อืม....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้