หม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pakagla, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    ขอถามพี่ๆหน่อยครับว่าหม้อน้ำของผมมันแห้งบ่อยมันเป็นที่อะไรหรอครับ มันไม่ได้รั่วนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบครับ

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เครื่องเคยฮิทมาก่อนหรือป่าวคับ แล้วกำลังเครื่องตกจากเดิมที่เคยขับหรือป่าว ถ้าใช่ ลองเช๊คดูน้ำมันเครื่องว่าสีเหมือนน้ำนมหรือป่าว(เพราะน้ำจากหม้อน้ำเข้าไปผสมกับน้ำมันเครื่อง) ถ้าใช่...แปลว่าฝาสูบไม่ร้าวก็แตกแล้วคับ เตรียมตัวเสียเงินคับ ไม่น้อยเลยทีเดียว :cry::cry::cry:

3. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ลองเช็คพวกท่อยางหม้อน้ำด้วยนะครับ

บางทีมันร้อนแล้วดันออกตามท่อยางครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้