ผมจะเอา u13 ออกทริป ใหญ่ ครับ เดินทางจากกรุงเทพ-มาเลเซีย-สิงค์โปร เดินทางแบบสนุกๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Nuttawit Nymph Pungsuwan, 20 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมจะเอา u13 ออกทริป ใหญ่ ครับ เดินทางจากกรุงเทพ-มาเลเซีย-สิงค์โปร เดินทางแบบสนุกๆ ขับจาก กทม.ไปนอนหาดใหญ 1 คืน แล้วข้ามแดน ไปนอนที่เกาะปีนัง มาเลเซีย 1 คืน เที่ยงๆออกเดินทางไป กัวลาลำเปอร์ นอนที่นั้น 2 คืน (ทัวร์เซียงกง) เช้าออกเดินทางข้ามแดนไป สิงค์โปร ย้อยรอย ตอนเป็นแฟนกันเคยไปเที่ยวแบบหวานๆ (ขับไปแบบทรมาน) นอน 2 คืน แบบไม่รีบ ขากลับ ก็ย้อนมานอน ที่ ปันัง 1 คืน แล้วกลับมาเที่ยวหาดใหญ่ 1 คืน แล้วกลับขึ้นกทม. แวะเที่ยวไปเรื่อยๆ......ค่ำไหนก็นอนนั้น ......ระยะเวลา 12 วัน หลัง ปีใหม่........น่าสนุกไหมครับ อิอิ (รถกูจะไปถึงไหมนี่)......

1. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    น่าสนุกนะพี่ แต่12 วันโดนไล่ออกพอดี

2. 5555 ไม่ถึงหรอก.....7-8 วันเอง

3. ที่เหลือเผื่อๆๆไว้ครับ อาจ ติดลมที่ร้านอะไหล่ใน kl

4. Oath Voravat

Oath Voravat Guest

0
    0
    0
    ที่ kl ผม มีร้านอื่นให้ติดลม อิอิ

5. 1.เอาพาสปอร์ตและเล่มทะเบียนไปแปลเป็นภาษาอังกฤษที่กรมการขนส่ง ถ่ายเอกสาร"ไม่ได้"ครับ รถติดไฟแนนซ์ถ้าประกันชั้น1ขอได้ครับ 2.เอาใบขับขี่เดิมไปทำเป็น"smart card"ใช้ได้10ประเทศอาเซียน(2อย่างนี้ต้องนำติดรถไปด้วยเพื่อแสดงตอนทำประกัน) 3.ฟิล์มดำไม่เกิน40% 4.ทำประกันเข้ามาเลเซีย รถเก๋งใช้ได้1เดือนราวๆ800บาท เข้า-ออกกี่ครั้งก็ได้ภายใน1เดือน(ทำที่ด่านมาเลเซียถูกกว่าทำในหาดใหญ่) 5.เอาหลักฐานและประกันไปยื่นขอป้ายวงกลมขนส่งมาเลย์(JPJ)ติดหน้ารถสำนักงานอยู่ใกล้กับที่ทำประกัน น้ำมันในมาเลย์คุณภาพสูง ราคา(โคตร)ถูก เบนซิน91/18บาทเท่าดีเซล,95/19บาท,97ลิตรละ20บาท หาเติมง่ายมีตลอดทาง กฏจราจรในมาเลย์เหมือนของเราทุกอย่าง ขับชิดซ้ายเหมือนเรา เพียงแต่อย่า"จงใจฝ่าฝืน" โดนแน่ปรับหนักด้วย เล็กๆน้อยๆไม่เป็นไร ถนนหนทางระดับมาตรฐานสากล(ฝรั่งหลายประเทศโพสต์ชมไว้) รถเยอะแต่ทุกคนเคารพกฏระเบียบ จึงขับง่ายกว่าในกรุงเทพมาก

6. ตก ไป 1 ทริปๆๆ..........ไปนอนเก็นติ้ง ไฮแลนด์ 1 คืน ขาออกจาก ปีนัง ไปกัวลา

7. ผมยังไม่เคยไปไกลกว่าหัวหินเลย ลงใต้นี่บอดสนิท

8. Ko Pengman

Ko Pengman Guest

0
    0
    0
    แวะมาสุราษฎร์ธานี โทรหาผมด้วยนะครับ ไปหาอะไรอร่อยๆกินกันครับ

9. ได้คับคุณพ่อเพ้ง อิอิ

10. พี่กุ้งไปกับผมไหม 5555

11. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  12. ไปจริงๆครับ ไม่ได้ฟุ้งซ่าน......

13. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ไปเที่ยวกันไหม จะไปก็รับไป เดี๋ยวพี่นิวจะำพาไป ตับ ตับๆๆๆๆ

14. หลังจากจัดการ เรื่องต่างๆเสร็จเรียบร้อย เตรียมตัวเที่ยวเลยครับ ไม่ต้องลางาน อิอิ เพราะไม่รู้จะไปลากับใคร55555555

15. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ซ่อมเสร็จ หมดตังไปเที่ยวพอดีกรู 5555

16. 5555555.........เงิน ซ่อม กับ เงินเที่ยวคนละแหล่งกันครับ อิอิ

17. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อิอิ BLUEBIRD down-hill

18. ไม่ใช่ๆๆ.........นั้นมันโทรเจค เสี่ยโอ๊ตเขา.....โปรเจคผม bluebird go in ter 55555

19. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อ่อ........ ที่ล้มพับไปนานแล้วน่ะหรา.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้