สอบถามครับ ทำไมปิดฝาเติมน้ำมันแล้ว เกจ์น้ำมันมันตก เวลาจอดมันก็ขึ้นใหม่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กุ้งเต้น, 29 กรกฎาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. กุ้งเต้น

กุ้งเต้น New Member Member

101
    0
    0
    แก้ไขใหม่ อาการคือเติมน้ำมันแล้ววิ่งไปสักพักเกจ์น้ำมันจะค่อยๆตก ตอนแรกตกใจทำไมรถมันกินน้ำมันเหลือเกิน แล้วมันก็ขึ้นๆลงๆตามความเร็วรถ ที่วิ่งๆจอดๆ ทุกวันนี้เลยคลายฝาให้หลวมๆมันถึงจะนิ่งๆเหมือนปกติ ผมใช้ยู13มา2คันเป็นเหมือนกันทั้ง2คันเลย สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าจะแก้ไขอย่างไรดี......ครับ

เด็กปั๊มทุกวันนี้ไม่ต้องบอกแล้ว หมุนหลวมๆเหมือนเดิมนะพี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2011
  2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ของผมก็เป็นน่ะคับพี่ ยังไม่รู้ไม่จะแก้ไง รถพี่ชายผมก็เป็น

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    หือ....................อาการนี้ u13 ผมไม่เป็นนะ...................เพราะว่า....................ผมเปลี่ยนเรือนไมล์แว้ว.........................หายยยยยยย

4. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    เหรอครับ...สงสัยต้องวิ่งไปหาพี่นิวสักหน่อยแล้ว ตอนนี้ปั๊มABSรั่ว ต้องเติมน้ำมันทุกอาทิตย์ เข็มขัดนิรภัยฝั่งคนขับไม่ดึงกลับ และก็ไมล์ไม่ตรงวิ่ง2500รอบไมล์ขึ้น60 แฟนถามว่าวิ่งเท่าไร ผมบอกว่าไม่ถึง100เลย อิอิ

5. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    น้ำมันมันไหลซึมแถวๆกระบอกตรงกลาง น่ะครับ เติมทุกอาทิตย์เลย

6. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    กันชนหน้า สวยดี ต้องตัดต่อไหมอ่ะคับ

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ทำเบรกก่อนเลยครับ

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ผ่านมาอ่าน
    U13 เค้าคุยกันสนุกเลย.........:eek:

9. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ไม่ต้องตัดอะไรที้งนั้นครับ ยกทั้งโครงเหล็กใส่เข้าไปเลย เมื่อวันอาทิตย์ฝนตกทำรถอยู่หน้าบ้าน เผลอเข้าไปกินข้าวในบ้านแป๊ปเดียว กระปุกน้ำมันพาวเว่อร์ที่ติดมากับหน้าตัดหายเฉยเลย สงสัยซาเล้งเอาไป T-T

10. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    รื้อมากไปหน่อย สตาร์ทไม่ติดเลย มาติดเอาตอนเช้า น้ำก็ยังไม่ได้ไล่ลม น้ำมันพาวเว่อร์ก็ยังไม่เต็มระบบ เกือบไม่ทันทำงาน สงสัยว่าทำไมมันชื้นหน่อยนึงก็ติดยากแฮะ^^

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่าเดี๋ยวจะลองถามผู้รู้ให้นะครับเรื่อง...........โอเวอร์ฮอร์ abs นะครับ

12. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    สวย จัง แอบอิจฉา

13. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    เป็นเหมือนผมเลยครับ เวลาบิดกุญแจครั้งแรกเกจ์น้ำมันจะขึ้น พอขับไปซักพักก็จะลงครับ

ต้องดูครั้งแรกตอนสตาร์ทครับ ว่ามีน้ำมันเหลือเท่าไร

เป็นที่ไรอ่าครับ

14. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ผมว่าจะเจาะฝาให้เป็นรูเล็กๆให้มันมีรูระบายแรงดันจะได้ไม่ต้องคลายฝาให้หลวมๆ ว่าจะว่าจะ แต่ก็ไม่ได้ทำสักที

15. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ

ขอบคุณครับพี่นิว ทุกวันนี้ไม่ค่อยวิ่งเร็วเท่าไหร่ ไม่ถึงร้อย

16. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    อย่าบอกนะว่าไปซื้อกระโปรงมา 55

ถ้าซื้อหัวครึ่งลำจะขนมาไงเนี่ย อิอิ

17. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    หมดงบลับแล้ว คราวนี้ก็ขายของกินละ

18. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ว๊าววว สวย คับ

19. Beer_BMS_Services

83
    0
    0
    คุณกุ้งเต้น ขายอะไรมั่งลงไว้เลยครับ จะได้เก็บตังมาสอย อิอิ

20. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    ใช้รูปนี้ดีกว่า

ฝนตกทุกวันเลย

21. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ใช้สีแบบนี้ก็สวยไปอีกแบบ

23. หวัดดีครับ

24. หวัดดีครับ คือว่าผมพึ่งซื้อ u 13 มา เวลาเปิดแอร์ แล้วมันไม่ยอมตัด ใครรุ้ว่าทำไงช่วยบอกที่ครับ

25. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    สวัสดีครับ คอมไม่ตัด น้ำยาแอร์น้อยหรือปล่าวครับ ลองดูตาแมวที่ดรายเออร์กระบอกเงินๆหรือดำๆน่ะครับ ติดเครื่องเปิดแอร์เร่งเครื่องสัก2000รอบ แล้วดูที่ช่องใสๆ ดูฟองอากาศว่ามันเป็นยังไง ถ้าน้ำยาพอดีฟองอากาศมันจะวิ่งแบบปุดๆ ถ้าขาดมันจะฟู่ๆ ถ้าเต็มเกินมันจะมองไม่เห็นฟองเลยแล้วคอมก็จะตัดฉับๆบ่อยมาก อันนี้แค่ประสบการณ์ตัวเองนะครับ ลองไปก้มๆดูก่อน ไม่ไหวก็หาช่างแอร์ดีกว่า อาชีพเขา เขาต้องทำไดดีกว่าเรา

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.ร้านที่ไปซื้อหน้าตัดมานี่เขาอยู่แถวไหนอะพี่................อยากได้เบอร์โทรเขาอะคับ...................ผมหาคันเกียร์ออโต้กับฝาครอบคอลโทรลเกียร์อะครับ..........ไม่รู้เขามีไหม

27. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ร้านอยู่ที่ไหนอะคับ

28. กุ้งเต้น

101
    0
    0
    อยู่เซียงกงบางนาครับ ริมถนนบางนา-ตราด ร้านตรงปากทางเข้าเลย เจ๊แอ๊ด 085-100-1312 เดี๋ยวนี้เข้าทางร่วมกตัญญูไม่ได้แล้วนะเขาปิดสะพาน ระหว่างกลาง ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ถ้าอยากจะเดินให้ทั่วต้องวางแผน
    ไปวนข้างในก่อนแล้วค่อยออกมาข้างนอก ไม่งั้นวนรถหลายรอบ ^^

29. madboy

2,808
    11
    38
    ไปทัวร์บางนากันหน่อยไหม อิอิ

30. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ไปเดินตากฝนหรือครับพรี่เอ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้