ถามพี่ติ่ง เรื่องจานจ่ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ถ้าหากว่าจานจ่ายให้ไฟสูงเพื่อจุดระเบิดได้แย่ลงคือเกินกว่า 2,500 รอบก็วิ่งไม่ออกแล้ว นอกเหนือจากเปลี่ยนจานจ่ายเซียงกงแล้วจะมีวิธีอื่นไม๊ เช่นให้คอยล์แยก อะไรประมาณนี้น่ะครับ อีกนิดนึงเราพอจะสามารถดูได้ว่าจานจ่ายเซียงกงตัวนี้ยังจ่ายไฟสูงได้ดีอยู่หรือเปล่า หรือตาดีได้ตาร้ายเสียครับ

ขอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ดูไม่ได้ครับ จานจ่าย ต้องดูครับ ว่าอะไรเสีย คอย หรือว่ากะลา ฉะนั้น

ต้องเลือกร้านดีๆ รู้จักกันมีประกันให้ ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้