มีเรื่องรบกวนถามครับ เวลารถออกตัวพอไต่ระดับได้ซักแป๊บมันจะกระตุกแล้วก็พุ่งพรวด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย พรพรหมรัตน์, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    ผมใช้ Neon ปี 97 ครับ..
    จากที่สังเกตุนะครับ...
    เริ่มจากรถออกตัวช้า ๆ พอเหยียบคันเร่ง .. เร่งไปเรื่อย ๆ
    เหมือนจังหวะที่มันจะเปลี่ยนเกียร์... มันจะกระตุกแล้วรถก็จะพุ่งเร็วมากอ่ะครับ
    อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ทำการตรวจเช็คดังนี้ก่อนครับ
    1. กรองอากาศ
    2. หัวเทียน และสายหัวเทียน
    3. คอยล์จุดระเบิด
    4. ปีกผีเสื้อ

ของผมก็เคยเป็น พอเหยียบคันเร่งแรงๆมันสดุด ปุดๆๆ เหมือนน้ำมันหมด
    ออกตัวไม่ทันชาวบ้านเค้า แล้วสักพักมันก็จะพุ่งปรู้ด พอเบารถใกล้จอดมันก็ทำท่า
    จะดับแหล่ ไม่ดับแหล่ บางทีก็ดับเฉยๆ ก็เลยทำตามกระทู้เก่าๆของพี่ๆที่ นีออนคลับนี่แหละ
    เลยพบว่าสายไฟหัวเทียนมันรั่ว เปิดฝากระโปรงดูมืดๆเห็นไฟมันแลบออกมา ก็เลยเปลี่ยน
    ทีนี้เหยียบไปไม่มีกระตุกหรือสะดุดเลย ไม่เชื่อลองดู:)

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ไฟรั่วที่ คอยจุดระเบิดเลยครับ เปลี่ยน ประมาณ 4000 บาท นิ่งสนิทเลยครับ

4. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ ...
    เดี๋ยวจะไปเช็คเครื่องตามคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้