ขอถามหน่อยคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย kpug.crcdg, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kpug.crcdg

kpug.crcdg New Member Member

2
    0
    0
    ผมหยากมาเล่น Kart นะคับ มีพี่เคาขายรถไห้ 3000 นะคับหยากถามพี่ๆ ว่าสภาพนีถ้าเอามาทำจะคุ้มหรือป่าวคับไหวไม่พี่คับรถคันนี้เป็นของอะไรคับแล้วอะไหร่จะไปหาที่ไหนคับผมว่าจะเอามาว่าเครื่อง GX270 ขอคำแนะนำหน่อยคับขอบคุณคับ:rolleyes:

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ...อย่างแรกคุณเองต้องคิดว่าจะทำคันนี้จริงๆ...สิ่งที่ต้องทำคุณลองเลือกเองครับ....
    1.ทำสีเฟรมใหม่
    2.ซื้อเครื่อง GX270 ราคา..12000
    3.หาซื้อชุดBody
    4.ติดตั้งเครื่องยนต์ มีแท่นเครื่อง ชุดคลัช สเตอร์หน้า-หลัง ทางเดินน้ำมัน ดัดแปลงต่างๆ
    5.เช็คเรื่องเบรค จานเบรค ผ้าเบรค ปั้มเบรค
    6.ยาง
    7เช็คทั่วไป เฟรมไม่บิด คด ปีกนก เพลา กระทะล้อ ลูกหมากต่างๆ ลูกปืนต่างๆ ว่าใช้ได้ไหม...
    ถามตัวเองก่อนว่าชอบทำรถรึป่าว..หมายถึงเช็คตามรายการ ค่อยๆทำ..แต่ถ้าไม่ชอบ แนะนำให้หารถสภาพพร้อมขับดีกว่า
    ลองเอาไปพิจารณาดูครับ...
    ค่าเช่าสนาม 500 บาท 13.00-21.00 น
    ค่าฝากรถเดือนละ 500 บาท
    เฉพาะรถที่ใช้เครื่อง 4 จังหวะ

ปล...ลองคิดดูก่อนว่าแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ...ถ้าชอบที่จะทำรถ ปลุกให้มันฟื้น ก็ทำเลยครับ.....มีสภาพยิ่งกว่านี้ทำแล้วก็สวยครับวิ่งพอซ้อมๆสนุกๆครับ..แบบไม่คิดมาก...

3. kpug.crcdg

kpug.crcdg New Member Member

2
    0
    0
    ???ʴդѺ??? gai08 ????ҡ????ա˹??¤Ѻ??? ?????繢????š?͹?Ѵ?Թ?1.?شBody? ?ҫ???㴷???˹ ?Ҥһ???ҳ??????2.??????ͧ ?ش??Ѫ ?????˹??-??ѧ? ?ҫ???㴷???˹ ?Ҥһ???ҳ??????3.? ?????ä? ?ҧ ??? ???õ?ҧ? ?ҫ???㴷???˹? ?????????Դ??ʹ??¡?դѺ? ??С??????Ң????Ŵ??¤Ѻ?ͺ?س?ҡ?Ѻ

4. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    มาเล่น MSL ขับรถเช่า ง่ายกว่านะครับ

5. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    มีหลายคนในบอร์ดผมเคยเห็นโพสท์ว่าการจะหาอะไหล่ตัวโน้นตัวนี้มาทำ
    แพงกว่าซื้อรถมือสองสภาพพร้อมวิ่งน่ะครับและหายากด้วยเฟรมเก่าพร้อมวิ่ง
    ไม่มีเครื่องผมเคยเห็นหมื่นนึงก็มีนะครับยังไงลองหาดูเรื่อยๆก่อนนะครับเดี๋ยวก็
    มีคนมาแนะนำเพิ่ม:rolleyes:

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สภาพรถตามรูป ไม่น่าลงทุนครับ ....เหมื่อนคุณ sakepisit เขียนไว้ครับ ค่าอะไหล่บางตัว
    แพงครับ หารถสภาพดีกว่านี้ดีกว่าครับ +-*/ แล้วน่าจะถูกกว่าปล้ำคันนี้แน่ แถมสวยและดีกว่า
    แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้