พี่ครับรถผม u13 เครื่องsr20det ฝาขาวตัว w10 เอามาชนเกียร์ธรรมดา(เกียร์เล็ก)...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Luzifer Naraki, 11 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Luzifer Naraki

Luzifer Naraki Guest

0
    0
    0
    พี่ครับรถผม u13 เครื่องsr20det ฝาขาวตัว w10 เอามาชนเกียร์ธรรมดา(เกียร์เล็ก) อยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนเป็นเกียร์auto ผมจะใช้เกียร์ของเครื่องsrตัวไหนดีครับ เอาที่ทนบูสไหวนะครับ(บูสเดิมครับ) เอาแบบครัชสายนะครับ เกียร์มันจะมีปัญหาบ่อยมั้ยครับถ้าขับปกติบูสบ้าง กลัวว่ามันจะเสียเร็วอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ ขอบคุณครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ตัวไหนก็ทนได้ไม่นานครับ ไม่เหมาะเท่าเกียร์ธมด.(^_^)

3. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้คลัชท์สาย ...

4. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ไม่นานก็พังครับ (^_^)

5. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    คือมันเป็นยังไง งงอ่ะครับ ใช้สลิงดึงเปลี่ยนเกียร์บ่

6. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อิอิ... เป็นศัพย์เทพ ไม่รู้ใครบัญญัติ แค่มันคือ เกียร์ Auto. ที่ไม่ต้องมีกล่องมา control. เกียร์อ่ะครับ

7. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    คับ เกียร์สายคับตัวที่ไม่มีกล่องอะครับ ช่างว่างั้นครับ สรุปใช้เกียร์ธรรมดาดีสุดใช่มั้ยครับ

8. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    เห็นมีกระทู้ของพี่ที่อยู่ใน rc web บอกว่าใช้ auto 2-3ปีแล้วก็ยังไม่พังอะครับ ก็เลยคิดว่าน่าสนใจคับ แล้วตอนนี้เกียร์เล็กขายได้เท่าไหร่คับ

9. อิอิ ผม มีอยู่ 2 แบบที่ต้องการเลยครับ ออโต้ ดึงสาย 8500 บาท ครับเก็บไว้ว่าจะใส่ตอนวางเทอร์โบ อีกตัว ออโต้มีลิมิเต็ตสลิป ดึงสาย 9000 บาท รับประกัน 15 วัน

10. Luzifer Naraki

0
    0
    0
    แล้วมันจะทนมั้ยครับ

11. ทนสิ ความทนไม่ทนมันอยู่ที่นิสัยการขับด้วยครับ

12. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    มันมาอยู่ที่ bluebird จะไม่ทนครับ แต่ถ้าไปอยู่ที่ รถเล็ก เช่น sunny B12 มันจะพอถูไถ ไปได้ครับ

13. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะทนแรงบิดของ SR20DET กับนํ้าหนักของ bluebird ควรใช้เกียร์่รรมดาจึงจะเหมาะสุดใช่มั้ยคับพี่โต้ง

14. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    เหมาะไม่เหมาะขึ้นอยู่กับการขับ

15. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ด้วยครับ

16. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    อิอิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้