มีใครเคยเปลี่ยนตาน้ำบ้างครับราคาประมาณเท่าไรอาการก่อนเปลี่ยนเป็นยังไงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pongpun Hg, 15 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยเปลี่ยนตาน้ำบ้างครับราคาประมาณเท่าไรอาการก่อนเปลี่ยนเป็นยังไงครับ

2. ตาน้ำตัวละไม่ กี่บาทเองครับ
    ส่วนค่าแรงแล้วแต่ อู่อ่ะคับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตาน้ำ...คืออะไรอะครับ อยู่ตรงไหนครับ

4. Pongpun Hg

0
    0
    0
  5. Pongpun Hg

0
    0
    0
    อยู่ตรงเหนือไส้กรองที่เป็นวงกลมสี่อัน

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. JeiKun Lucino

JeiKun Lucino Guest

0
    0
    0
    ความรู้ใหม่

ผมเคยเปลี่ยนเอง แต่ไม่ใช่เครื่องบี14นะ เป็นเครื่องดีเซลรถไถที่บ้าน อาการคือผุ น้ำหาย มีน้ำซึมออกมา ผมใช้ไขควงแบนยาวๆ ตอกล่ะเอาไม้รองงัดออก ล่ะเอาตัวอย่างไปซื้อ ตอนประกอบ ใช้กาวสิริโคนทารอบๆ ทำความสะอาดรู แล้วใช้ลูกบล๊อคขนาดเท่าๆตาน้ำ ตอกแบบหนักๆมือหน่อย มันจะเข้าไปพอดีเลยครับ (อยุ่ตจว.ห่างไกลช่างและความเจริญ เลยต้องทำเองครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้