สอบถาม..เรื่องปัญหา " เสียงถอยหลังผู้หญิงญี่ปุ่น"หน่อยครับ....

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย pediee, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pediee

pediee New Member Member

2
    0
    0
    อยากสอบถามครับว่า.....ผมได้ติด เสียงถอยหลังผู้หญิงญี่ปุ่น....(24 v. )โดยต่อพ่วงกับไฟถอยหลัง........มันติดบ้าง...ไม่ติดบ้าง....ส่วนใหญ่จะไม่ติด ไม่รู้เพื่อนๆที่ติดไปมีปัญหาเหมือนผมหรือเปล่า.........เลยอยากสอบถามครับว่า...มีวิธีไหนบ้างที่จะแก้ปัญหา..ติดๆ..ดับๆ..นี้บ้างครับ.........ขอบคุณครับ

2. ต้องต่อ Relay ช่วยครับ อุปกรณ์พวกนี้กินไฟเยอะพอสมควร ถ้าต่อพ่วงกับไฟถอยตรง ๆ มันจะดึงกัน ไฟไม่พอ ทำให้ไฟถอยก็ไม่ค่อยจะสว่าง เสียงถอยก็ไม่ดัง

ใส่ Relay ช่วย โดยใช้สัญญาณไฟจากไฟถอยมาเป็นตัวตัดต่อ Relay ครับ

ทำสวิชท์เปิดปิดเสียงด้วยก็ดีครับ เผื่อเวลาหนีเที่ยวกลับบ้านดึก ๆ อิอิ

3. Patirat H.

Patirat H. New Member Member

2
    0
    0
    - รบกวนขอวีธีการต่อสายหน่อยซิครับ มันมีอยู่หลายเส้นอ่ะครับ ( งง )
    ไม่รู้ว่าใช้งานเส้นไหน

ขอบคุณครับ

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอผมโดน ไป 500 บาท ค่าติดตั้งครับ ผมก็ยากติดเองนะครับแต่ สายไฟ มันเยอะ

5. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    หึหึ แล้วติดภาษา ญี่ปุ่นคนไทยฟังออกเร๋อครับ... อยุ่เมืองไทยนะคุณ เอาแค่ภาษษอังกฤษ ยังฟังกันไม่อยกระดิกหูเลย

6. accord@jeab

accord@jeab New Member Member

5
    0
    0
    สายเส้นสีแดงต่อกับไฟบวกครับ ผมเอาต่อกับสายไฟที่ต่อจากเส้นวิทยุครับของรถผมจะเป็นเส้นสีขาวฟ้าครับ
    สายเส้นสีแดงขาวต่อกับไฟถอยครับ

7. MiraSport

MiraSport New Member Member

11
    0
    0
    ซื้อรีเลย์ 5 ขาของบอช มา 1 ตัว
    ที่ขา จะมีเลขบอกอยู่

30 ต่อไปขั้ว + แบต
    85 ต่อไปที่สาย+ไฟถอย (สายสัญญาณนั่นแหละครับ)
    86 ลงกราวนด์
    87 จะมีสองขา เอาขาไหนก็ได้ ไปเข้า ไฟ + ตัวถอย (สายเดิมที่สาย 85 ต่ออยู่)

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ ความรู้

9. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    แพงไหมครับ

10. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ถ้าเป็นราคารีเลย์

ตัวละประมาณ 80 บาท +,-

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อย่าลืมซื้อปลั๊กรีเลย์ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องบัดกรีไว้ไม่สวยอ่ะครับ

12. fair500

fair500 New Member Member

42
    1
    0
    จริงแล้วมันทำงาน 2 แบบนะครับ
    1.เสียงถ้ายหลัง
    2.เวลาเลี้ยวซ้าย

และระดับเสียงจะมี 2 ระดับ

คือมันจับสัญญาณไฟหน้ามานะครับ

คือถ้าเราเปิดไฟหน้า เสียงจะเบา
    ไม่เปิดไฟหน้า เสียงจะดัง

พูดง่ายๆ กลางคือเสียงเบา ใช้กลางวันเสียงดัง

ライトスイッチOFF バック 85&plusmn;10dB/at1.5m

ライトスイッチON 左折 75&plusmn;10dB/at1.5m

13. ลองต่อแล้วครับ เสียงเลี้ยวเบาได้ เสียงถอยเบาไม่ได้ ไม่รู้ต่อยังไงอ่ะ

14. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    สรุปเเล้ว 24 โวล์ ต่อดีเรเเล้วใช้ไป12 โวล์ได้ใช่ป่ะครับ

15. อยากรู้เสียงผู้หญิงเค้าพูดแปลว่าอะไรครับ

16. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เพื่อนบ้าน ก็ติดเป็นรถตู้จับเด็กสีขาว ชอบถอย ตอนเช้าๆ มีคันเดียวเลยแถวบ้านแปลกดี อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้