คิดเล่นๆ นะครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย tstefym6, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ถ้าหากว่า เรามี ล้อ กับ ยางเก่า ที่มันสวมกันอยู่ ถ้าเราไม่ไปร้านถอดยาง เราจะมีวิธีเอา ออกมั้ย? ครับ เน้น ยางเก่าๆ แฟบ แบน กรังๆ เลย นะ คิดเล่นๆครับ งิงิ:cool::cool:

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เอามีดตัดเลยสิครับ น่าจะได้นะ แต่ไม่แน่ใจมันจะตัดใยเหล็กได้ป่าวอ่ะ

3. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    อย่าว่าแต่มีดเลยครับ เลื่อยยังหนื่อยเลย

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อันดับแรกต้องปล่อยลมให้หมดครับ

แล้วก็ไปยืนกระทืบแก้มยาง กระทืบมันเข้าไป

ถ้าสามารถกระทืบแก้มยางให้มันหลุดออกจากขอบล้อได้

เราก็ต้องหาแท่งงัดยางมางัดอีกที

งัดไป 2 รอบ

5. tstefym6

62
    0
    0
    ว้าว แหล่ม

6. gri

1,163
    26
    0
    มันยากก็ตรงต้องกระทืบแก้มยางนี่แหละครับ

ยากจริงๆ

ขนาดตอนใช้เครื่อง มันยังต้องใช้แรงเครื่องอย่างเยอะ

กว่าจะกดแก้มยางให้หลุดจากล้อได้

ผมว่านะครับ ถ้าทำคนเดียว ไปร้านยางจะดีที่สุดครับ

ไม่งั้นเหนื่อยแน่นอน

7. tstefym6

62
    0
    0
    อิ คิดเล่นๆ นะไม่ได้ ถอดเอง

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ปล่อยลมแฟ๊บแล้วงัด ช่วยกัน เอาตีนงัดเลยยิ่งดี

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ป๋มว่า ถ้ามันยากยังงั้น จ้างเค้าก็ได้ครับ อิอิอิ

10. gri

1,163
    26
    0
    ยางรถยนต์ขอบมันแข็งจัดครับ

ยิ่งถ้ายางรถบรรทุกนะ ช่วยกันกระทืบยางกันที

ทำเสร็จ ผมว่ายืนกันไม่เป็นเลยล่ะครับ

ผมเคยเห็นเด็กร้านยางช่วยกันถอด 4 คนต่อ 1 วง

กว่าจะออก ลุ้นกันเหงื่อตก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้