โช๊ค01ใส่03

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tee55, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tee55

tee55 Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามสมชิกเว็บหน่ยอคับ พอดีจาซื้อโช๊คจากกระทู้ซื้อขายอ่ะคับ เป็นของ01 ทำมาจากร้านพี่ใหม่ มันจาใส่กับ03 ได้ป่าวคับ ใครพอทราบรายละเอียดการแปลงคร่าวๆช่วยแนะนำหน่อยคับพอดีอยู่ทางใต้อ่ะคับ (โทรถามพี่ใหม่แล้วเห็นแกบอกต้องเจาะ ฟังเสียแกยุ่งๆเลยไม่ได้ถามรายละเอียด) จาให้ช่างแถวบ้านใส่ให้ ขอบคุณคร้าบ

2. TAWEEC

TAWEEC New Member Member

6
    0
    0
    โช๊ค01ใส่03 จิงๆ แล้ว สามารถใส่ได้เลย นะครับ แต่ถ้าเป็น 04 ตาเหยี่ยว จะใส่เลยไม่ได้ เนื่องจาก รูน้อตยึดคอม้า ใหญ่กว่า ถ้าจะใส่ต้องเจาะ รูแกนโช้ค หรือรูคอม้าก่อน อยู่ที่ว่าจะใส่อะไร กับ อะไร

01-03 รูน้อต 14 mm
    04 up รูน้อต 16 mm

แต่จิงๆแล้ว โช้ค 04 up น่าใช้กว่านะครับ แกนโช้คใหญ่กว่า เวลาผ่านหลุมผ่านเนิน จะรู้สึก กระชับ แน่นกว่า พอสมควรเลย

3. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ครับรูคอม้ามันไม่เท่ากัน

ต้องเจาะแล้วใช้น๊อตตัวโตขึ้น

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ไ ม่ อ ย า ก เ ป ลื่ ย น น็ อ ต ซื้ อ ตั ว ร อ ง น็ อ ต ม า ใ ส่ ก็ ไ ด้ คั บ

ส า ม า ร ถ ร อ ง เ ป็ น 1 6 มิ ล ไ ด้ คั บ จ า ก 1 4 มิ ล

ปล.โ ช๊ ค 03-05 เ ป็ น แ ก น ใ ห ญ่ ห ม ด แ ล้ ว คั บ

5. tee55

tee55 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ สรุปว่าแกนใหญ่เท่า ปี04 up แล้วถ้าเอาของ 04 มาใส่ต้องแปลงรัยมั๊ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้