EG4D + NV = .................. ( อารายหว่า )

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :confused::confused::confused::confused:ผมมี egอยู่แต่ว่าเครื่องใกล้ลาโลกแล้ว กะว่าจะวางเครื่องใหม่แต่ยังติดใจตัว GA16 อยู่ด้วยที่ว่าการใช้งานปกติอึดและทนเป็นที่พอใจ และราคาเบากว่าD15Bอยู่หลาย อยากรบกวนถามว่ามีท่านใดเคยเห็นบ้าง และกานผสมข้ามสายพันธุ์ดังว่าจะมีข้อดีหรือเสียอย่างไร คิดว่ามันจะได้คุ้มกับเสียหรือเปล่า ..............รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ ( ลืมบอก เครื่องคาบูครับ + เกียธรรมดาของ NV )

1. เครื่อง D15B กะ GA16 มันกับกันคลละด้านเลยนะคับ น่าจะดัดแปลงเยอะพอควร แต่ทำอ่ะ ทำได้อยู่แล้ว แต่ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่า ค่าดัดแปลงน่าจะหลายตังค์อยู่ ตอนนี้ เครื่อง D15B VTEC ราคาเชียงกง ก็อยู่ปามาน 2 หมื่นกว่าบาทนี่คับ แพงกว่านิดหน่อยเอง ผมว่าวางตรงรุ่นดีก่า แต่ถ้าอยากลองของแปลกก็ดีคับ สร้างสรรค์ดี

2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แปลงไปแปลงมา แพงกว่าและจบยากกว่า D15B VTEC อีกนะเนี้ย ค่อยคิดนะครับเรื่องที่จะวางข้ามสายพันธ์ มีทั้งข้อดีและข้อเสีย รองชั่งน้ำหนักดู

3. ขอบคุณคร้าบบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ราคาเครื่องพอๆกันนะเสี่ย แต่ GA วาง Civic จบยากแปลงเยอะงบจะบานปลาย
    วางตรงรุ่นดีกว่านะเสี่ย:D

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่เค้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้